ดมแก๊สอย่างถูกกฎหมายแล้วครับ ไม่ยากอย่างที่คิด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    หมดไป1800บ.ครับจำแนกดังนี้
    1.ค่าใบ กว.+ใบเสร็จ =1100บ. ใบกว.800 บ. ใบเสร็จ 300 บ.
    2.ค่าดำเนินการลงเล่มสำหรับรถที่ไม่มีเล่มคืดติดไฟแน๊นอยู่อะครับ 700 บ.
    ทั้งหมดรวม1800บ.
    เอกสารที่ใช้สำหรับรถที่ติดไฟแน๊นอยู่คือ
    1.สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน
    2.สำเนาทะเบียนรถปัจจุบัน+สำเนาคู่สัญญาเช่าซื้อรถยนต์
    3.เซ็นต์สำเนาถูกต้องทุกแผ่นครับ
    แต่ถ้ามีเล่มอยู่กับตัวเองจะเสียประมาณ1250บ.สำหรับผู้ที่ไม่มีใบกว.
    และถ้ามีใบ กว.ก็จะเสียค่าธรรมเนียมลงเล่มประมาณ150บ.:cool:

ไป๋ 086-3017558 คุยกันได้ครับหากสนใจยินดีแนะนำครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    โอ๊ ความรู้ ขอบคุณหลายเด๊อ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    -ขอบคุณมากมายครับ

4. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    พรุ่งนี้ว่าจะไปทำเองที่ขนส่งตรงหมอชิตเก่าอ่ะ ไม่รู้คิวจะยาวป่ะ ว่าจะไปแต่ไก่โห่เลย

5. รถสวยขึ้นเยอะเลยครับ เราให้ไฟแนนซ์ดำเนินการได้ไหมครับ

6. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    มารายงานสถานการครับ วันนี้เอารถไปแจ้งเปลี่ยนเชือ้เพลิงแล้ว ไปถึงขนส่ง(ตรงหมอชิตเก่า)ราวๆ แปดโมงได้ คิวยาวพอสมควร ทำเสร็จประมาณ 10 โมงเช้า ช่วงที่ตรวจสภาพไม่เห็นเค้าดูอะไรเลยครับ แค่ขูดเลขตัวถังรถกับเลขถังแก๊สแค่นั้นเอง แล้วก็ให้ติดต่อที่อาคาร 2 ชั้น 3(สำหรับรถกะบะ) ชั้นนี้คนน้อยมาก นับว่าโชคดีของพวกเราที่ใช้กะบะครับ เพราะถ้าใช้รถเก๋งเนี่ย รอชั้น 2 เป็นสิบๆ เลย สรุป ไม่ยากอย่างที่คิดครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 105 บาท ถ้าใครไม่ได้เป็นเจ้าของรถเอง อย่าลืมใบมอบอำนาจ กับสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้านของคนที่มอบอำนาจมาด้วยนะครับ จะได้ไม่เสียเวลา

7. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    อย่าให้ไฟแน้นทำนะครับมันเก็บตังค์แพงครับ ประมาณ 2800นะ
    ทำเองก็ได้ไม่ต้องใช่เล่มตัวจริงก็ได้ครับถ่ายเอกสารเอา ผมไปทำมาแล้วที่ข่นส่งระยอง เสียงแพงกว่าคนใช้เล่มแค่ 20บาทเอง จะต้องไปเสียง2800ให้ไฟแน้นทำไม่

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ทะเบียน กรุงเทพ แจ้งต่างจังหวัดได้ไหมคับ ใครรู้ตอบที่คับ ขอบคุณหลายๆ

9. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ได้ครับไม่มีปันหา ต้อนนี้รถทะเบียนที่ไหนก็ต่อได้หมดไม่จำเป็น ต้อนนี้เขาขยายเวลาแล้ว 7.00-19.00เลยครับวันเสาร์ด้วย

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมเอารถแฟนไป ไม่นานครับ แต่คอมขนส่งดันเสีย
    เลยต้องไป 2 วันเลยครับ
    ค่าใช่จ่าย 125 บาทครับ สำหรับไม่เอาเล่มไป
    เพราะเล่มอยู่ที่ไฟแนนครับ

11. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เสร็จละคับ แจ้งทั้งเปลียนเครื่อง เปลียน ก๊าช ค่าใช่จ่าย 2 อย่าง 105 บาท ค่าใบวิศวะ400 บาท รวม 505 บาทเองคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้