=+=+=+= อยากทราบราคาท่อร้าน 42/1 =+=+=+=

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย zTyOnPe, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zTyOnPe

zTyOnPe New Member Member

58
    1
    0
    อยากทราบราคาท่อร้าน 42/1

พอดีจะไปตีท่อใหม่ตั้งแต่เฮดเดอร์

ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ

2. OTTO

OTTO New Member Member

6
    1
    0
    ถามราคาเมื่อเดือนที่แล้วนะครับ
    -เฮดเดอร์อย่างเดียว 8000
    -เดินท่อใหม่ต่อจากเฮดเอาแคตออกรวมหม้อพักกลางแต่ไม่รวมพักปลายประมาน 8000+-(ราคาเท่อเลทนะครับไม่ไช่เหล็ก)
    ตอนนั้นถามช่างที่ทำนะยังไมได้คุยกับเจ้าของ...พอดีหิ้วพักปลายไปติดที่นั่นครับ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สำหรับผม แนะนำ ว่า ลองหาร้านที่ไม่ดังมาก ทำจะประหยัดงบกว่าจะครับ สูตรเดียวกัน แต่ ตังในกระเป๋าเหลือเยอะกว่า

รามอินทราเฮดเดอร์ เทอโบ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงครับ

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เคยเข้าแต่ร้าน 42/1 แถวบางบอน อ่ะคับ

เคยถามอยู่ ก็ราคาเฮดเลสประมาณ 8 พัน เหล้ก 5 พัน

แล้วผมก็ถามว่า ขยายท่อ ดีมั้ย แกบอกว่า เฮดเดิม ท่อกลางเดิมๆ นะดีแล้ว เปลี่ยนแค่พักปลายก็พอ

ผมก็เลยไม่ทำ เปลี่ยนแค่พักปลาย อย่างเดียว

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม เ ข้ า ไ ป เ ป ลื่ ย น พั ก ป ล า ย มู เ ก้ น ร้ า น 42/1 เ ล ย ล อ ง ถ า ม เ จ้ า

ข อ ง ร้ า น( ร้ า น แ ถ ว เ รี ย บ ด่ ว น ) เ รื่ อ ง ตี เ ฮ ด เ ด อ ร์ กั บ เ ดิ น ท่ อ

ท่ อ น ล่ า งใ ห ม่ เ ข า ไ ม่ แ น ะ นำ ใ ห้ เ ป ลื่ ย น เ ฮ ด เ ด อ ร์ กั บ เ ดิ น ท่ อ

ท่ อ น ล่ า ง ใ ห ม่ เ ข า บ อ ก ว่ า เ ป ลื่ ย น พั ก ป ล า ย อ ย่ า ง เ ดี ย ว วิ่ ง แ ล้ ว

6. PONDDEE

PONDDEE New Member Member

3
    0
    0

ขอถามด้วยคนนะครับ แล้วไม่ทราบว่าพักปลาย ท่อวนมูเก้นของ 42/1 ราคาเท่าไหร่ครับผม เอาแบบที่ ES เค้าใส่กันอ่ะครับใบกลมๆเนียนๆ อ่ะครับขอบคุณครับผม:teeth:

7. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ไม่ทราบว่าจะแรงไปถึงไหนคับ อิอิ

8. bigduck

bigduck New Member Member

15
    0
    0
    8500 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้