เอ็นวี VS ช่างแอร์ตัวจริง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zegx, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    หลังจากที่ทนกับเหงื่อตอนกลางวันบนรถอยู่นานเกือบ 3 ปี ก็ถึงขีดที่สุดจะทน (เด๋วนี้โลกร้อนจัง)
    สอบถามร้านแอร์แถวบ้านเมื่อปลายปีก่อน บอกว่าต้องเปลี่ยนคอมเพรซเซอร์ ก็เลยทนทุกข์ต่อจนถึงวันนี้ เพราะเสียดายตังค์
    จนมาวันนี้ ได้ข่าวล่ำลือกันมาเกือบปี ที่ติดตามกับบุรุษลึกลับ "ช่างแอร์ตัวจริง" ก็เลยตัดสินใจโทรนัดซะเลย
    ช่างแอร์ตัวจริง หรือ พี่ทรัพย์ บอกว่า ให้เข้าไปได้เลย มีลูกน้องอยู่ แต่พี่เค้าจะมาเย็นๆ
    ผมก็จัดไปตั้งแต่ บ่าย2 แต่ก็ต้องไปรอ เพราะลูกน้องแกยังไม่มา
    พอ 3 โมงลูกน้องแกก็เปิดประตูสวรรค์ให้เอารถเข้าไปจอด แล้วก็ไม่รอช้า จัดแจงวัดค่าอุณหภูมิก่อนบรรเลง
    ผลที่ได้ทำเอาช่างยืนงง ผมก็เลยยืนงงตามไปด้วย เพราะช่างบอกว่า วัดค่าไม่ได้เลย คอมแอร์ตัดไปตัดมาตลอด โดยที่ meter ขึ้นว่า 35 องศา (โอ้แม่เจ้า ทนอยู่ได้ไงฟร่ะตู)
    พี่ช่างเค้าก็จัดแจงล้างตู้แอร์ พบว่าแทบไม่มีคราบดำ ก็เลยไล่ระบบต่อ ไปยันลงน้ำยาแอร์ รื้อสวิทช์ต่างๆ ไล่สาย รื้อเกะ รื้อเทอร์โม กล่องฟิวส์ etc...
    จนกระทั่ง 5 โมงกว่าๆ พี่ทรัพย์ก็เดินมาดนิ่งเข้ามาดูที่รถผม และให้ลูกน้องวัดค่า
    ตอนนี้ได้ 4.5 องศา ผมก็โอเช เสร็จซะทีฟร่ะ
    แต่พี่ทรัพย์หันมาถามผมว่าพอใจมั้ย ผมพยักหน้ารับทันที (ก็แหม จาก 35 ลดเหลือ 4.5 ก็โคตรเทพแล้ว) แต่พี่ทรัพย์แกบอกว่า "ขอพี่ลองหน่อย" แล้วพี่แกก็จัดแจงไล่ดูระบบต่างๆ จนกระทั่งคอมแอร์ผมเดินนิ่งมาก แล้วพี่แกก็หันมาถามว่า "ไม่เคยโดนแอร์เย็นๆมา 3 ปีแล้วใช่มั้ย" ผมยืนงงเลย (รู้ได้ไงฟร่ะ" แล้วก็ยิ้มแหยงๆรับ
    แล้วพี่แกก็วัดค่าอีกรอบ คราวนี้ลงไปที่ 3.9 องศา พี่แกถึงพูดว่า "โอเค" เหอๆ ผมก็ต้องสอบถามค่าเสียหายตามวิสัย พี่แกบอกว่า 1 พันบาท ผมรีบยื่นให้อย่างไม่รีรอ เพราะพอใจกับผลงานพี่แกมากๆ
    แต่สันดานพี่แกเริ่มออกลาย
    พี่เค้าบอกอีกว่า "น้อง ทำไปตั้งเยอะ พี่ขออีกร้อยแล้วกัน ให้ลูกน้องมัน" ผมก็รู้สึกแย่ทันที แต่ก็แค่ร้อยเดียว ไม่ได้สนใจอะไร แต่รู้สึกว่าทำไมพี่แกมั่วแบบนี้
    แล้วพี่แกก็เดินเข้าบ้านไป พอผมหันหลังกลับ พี่แกเรียกอีก พร้อมยื่นแบงค์ห้าร้อยให้ 555
    พี่แกเล่นอำซะงั้น สรุปว่าหลังจากที่ปู่ NV ไปโดนมือพี่ทรัพย์และลูกน้องมานาน 4 ชั่วโมง
    อณหภูมิลดลงจาก 35 เหลือ 3.9 องศา โดนค่าเสียหายเพียง 600 บาท หุหุ
    กลับบ้านมาเปิดแอร์เบาสุด แต่โคตรหนาวเลยพี่น้อง สุดยอดจริงๆ

ยังไงก็ลองไปปรึกษาแกดูนะครับ แกเก่งจริงๆ แถมค่าตัวถูกมาก

อ่อ...วันนี้ตอนผมไปตั้งแต่บ่าย 2 จนถึง 18.30 น. มีรถเข้าไปรับบริการ 10 คัน ซึ่งผมเป็นคันแรก เหอๆ คิดดูแล้วกันครับ ทหาร ตำรวจ ก็มา
    ที่สำคัญ วันนี้เห็นคาตา มีแท๊กซี่และรถเบ็นซ์เข้ามารับบริการ โดยราคาที่จ่ายนั้น 700 บาทเท่ากันเด๊ะ !
    พี่แกไม่แบ่งชนชั้นจริงๆครับ

jojo9 และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. โหแถวระยองน่ามีช่างหยั่งงี้มั่งจัง

3. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    เจ๋งหง่าาาา ที่หนายหว่าหุหุ เทพจิงๆ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  4. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    โพสตอบด้วยอยู่แถวไหนเหรอคับ ผมต้องการโดยด่วน 555 อาการเดียวกันเลย

5. zegx

215
    34
    0
    บางบ่อ ครับผม

6. zegx

215
    34
    0
    บางทีเค้าก็ไประยองครับ สระบุรี ไรพวกนี้อ่ะ ลองโทรไปนัดดูครับ แกรับงานนอกทุกสัปดาห์ครับ

7. tangprasert

566
    36
    0
    กำพี่ ขอแบบละเอียดเลยคับมีที่อยู่อู๋หรือเบอร์โทรทิ้งไว้ให้ผมหน่อยงับ ดีๆแบบนี้ต้องโดนไกลก็ไป

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของผมช่างมันก็ยุให้เปลี่ยนคอมแอร์เหมือนกัน

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่เค๊าเก่งครับ คอนเฟริม ว่าจะเอาน้ำยาไปขายอยู่ อิอิอิ

ที่สำคุณถูกม๊ากกกกกกกกกกกก

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอ้าลงเบอร์ให้กับพี่น้องเลยครับ
    เก่ง อย่างนี้ล
    กค้าเพียบ

11. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ผมเคยไปทำแอร์กับพี่ทรัพย์มาแล้ว เมื่อเดือนมีนาคม ตอนนั้นลูกค้าเยอะมากๆไปรอตั้งแต่บ่าย 2 รถเสร็จทุ่มนึง ถ้าจะไปทำก็โทรไปสอบถามพี่เค้าก่อน เบอร์พี่ทรัพย์ 081-6146270 ร้านอยู่บางบ่อนะครับ

12. tangprasert

566
    36
    0
    ขอบคุณงับ แอร์จะเย็นแล้วโว๊ย ฮาฮา

13. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    ขอบคุณครับ
    :D

14. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ของผมเทอโมเสียยังไม่ได้ทำเยย แหะๆ

15. sema

sema New Member Member

77
    6
    0

ลองดูนะครับไม่แน่ใจว่า เปลี่ยนแปลงรึยัง

16. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ดีครับ...พวกเราจะจำไว้คร้าบ...อย่างนี้ก้อน่าช่วยหาลูกค้าให้หน่อย...อิอิ

17. zegx

215
    34
    0
    ตามแผนที่เลยครับ หาไม่ยาก
    แต่ดูแผนที่ยาก 555

18. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ผมกำลังหาร้านแอร์พอดีเลย ขอบคุณที่แนะนำครับ

19. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
    แอร์ nv หนาวมากครับ ผมเปิดแล้วเป็นหวัด

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เข้ามาดู ..................[​IMG]

21. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ดูอะไรเหรอจ๊ะท่านแจ๊ค

22. monsternv

monsternv New Member Member

4
    1
    0
    ของดีราคาถูกครับ

23. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยู่ไก้ลบ้านแท้ๆ กำจริงๆ เดี๋ยวจะไปใช้บริการมั่งและ

24. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    คราวนี้ได้หนาวกันทั้งคลับ.......(แอร์มันเย็น):D:D

25. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มาแอบดูชาว NV เค้าคุยกัน อิอิ...
    หวัดดีคร๊าบบบ...
    พี่เค้าดีจริง ว่าจะไปใช้บริการซะหน่อย หุหุ...

26. nv1020

3,195
    302
    83
    :D:D

27. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จริงเรื่องราวของพี่เค้ามียาวมากหลาย web แต่ที่ผมเข้าไปอ่านจริงจังก็ใน pantip ละครับยาวดี...:D

พี่เค้ามีมากกว่าความเป็นช่างแอร์...หายากครับคนแบบนี้...:cool:

28. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ว่าจะต้องเอาไปทำซะทีและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้