ไฟเบรคค้างทำไงครับ ขอความช่วยเหลือด่วน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันค้างตลอดต้องถอดเเบตถึงดับครับ

2. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองเช็คสวิตที่ขาเบรคใต้คอพวงมาลัยดูก่อนครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ก้มไปดูคอนโซลตรงขาเบรค มันจะมีแป้นพลาสติกสีขาวถ้าไม่มีแสดงว่าแตกไปแล้ว
    ไปซื้อที่ศูนย์เลยครับ ตัวละไม่เกิน 100

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    แป้นลอง limit switch ซึ่งเป็นพลาสติกกลมๆ เสียบอยู่ที่ฐานขาเบรค ทำหน้าที่เป็นตัวดันให้ switch กดเข้าไปเพื่อปิดวงจร เวลาปล่อยเบรค เข้าใจว่าตัวนี้น่าจะแตก ทำให้ switch เปิดอยู่ตลอดเวลา ไฟเบรคเลยติดตลอด
    ลองก้มไปดูที่ขาเบรคครับจะเห็นปุ่มตัวขาวๆ อยู่

5. ตามนี้เลยครับ

ไม่งั้นก็เช็คระดับน้ำมันเบรคด้วยนะครับ

6. manundermoon

manundermoon New Member Member

2
    0
    0
    ...

มายืนยันตามนี้ครับผมเคยเป็นมาแล้วไปเปลี่ยนกับช่างประจำ 100 บาท อะไหล่แท้เบิกศูนย์ครับ

7. Moko_Moo_EK

Moko_Moo_EK New Member Member

7
    0
    0
    พลาสติกรองสวิทซ์ไฟแตกหากระดาษแข็งไปอุุดรูมันไว้ก่อนก็ได้ครับ
    แล้วไปซื้อที่ร้านอะไหล่ก็ได้ตัวไม่เกิน 20 บาทผมซื้อที่ร้านบางไผ่รังสิต
    ตัวละ 15 บาทคับ

8. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ใช้น๊อตใส่เข้าไปแทนก็ได้ครับ ตัวผู้ ตัวเมีย อยู่ทนนานแสนนานเลยครับ <<<

9. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะซื้อมาเปลี่ยนครับ

10. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ตามทุกท่านข้างบนครับ เคยเป็นเหมือนกัน

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถู ก ที่ ซู๊ ด ด ด ด ด ด . . . . เ บิ ก ศู น ย์ เ ดี ย ว ก็ เ เ ต ก อี ก . . . .

12. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ใช่แล้วครับมันมีชื่อว่า stopper brake ลองดูที่พรมก็ได้ครับว่ามีเศษพลาสติกสีดำตกอยู่หรือเปล่า

13. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ตามทุกท่านข้างบนครับ เคยเป็นเหมือนกัน

14. the_secretest

746
    13
    0
    ใส่น๊อตแทนแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้