เข็มไมล์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย R-11 general man, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R-11 general man

R-11 general man Guest

0
    0
    0
    คือ R-11 ผมเข็มไมล์มันตายครับ เอาเข้าร้านเค้าบอกว่ามันเป็นไมล์ไฟฟ้า เค้าทำไม่ได้ ต้องเข้าศูนย์ครับ
    มันจริงหรือป่าวครับ คือผมไม่รู้ครับ หรือว่าร้านเค้าทำไม่เป็นเอง
    แล้วผมต้องเอาเข้าร้านประเภทไหนดีครับ........แนะนำผมหน่อย เพิ่งขับได้ไม่นานหลังจากไปล้างกรองเกียร์มาครับ
    ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลองตรวจสอบว่าสัญญาณจากเซนเซอร์มีไฟมาหรือเปล่า
    ถ้ามี
    ก้อแสดงว่าเรือนไมล์เสีย
    หาเซียงกงเยอะแยะคับราคาประมาณ พันห้าถึงสองพัน
    อิอิ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ``ตามนั้นเลยครับ

แต่ถ้าไม่มีสัญญาณจากเซนเซอร์มาที่จอไมล์ เฟืองไมล์อาจเสีย หรือสายไฟขาดใน

4. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ตายพร้อมกันทั้งความเร็ว ทั้งรอบเลยเหรอครับ

น่าคิดนะถ้าเป็นแบบนี้

5. R-11 General man

R-11 General man Guest

0
    0
    0
    ตายแค่เข็มไมล์ครับ เช็กระบบไฟเค้าก็ว่าระบบไม่มีปัญหาครับ เข็มวัดรอบยังวิ่งอยู่ครับ
    ตกลงต้องเช็กอะไรก่อนดีครับ เข้าร้านประเภทไหนหละงานนี้ .....เข้าศูนย์เลยดีป่าว
    บอกผมที

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    [ถ้าสัญญาณมา
    ซื้อเรือนไมล์มาใส่น่าจะหายคับ/B]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้