ช่วยด้วย"เกียร์"มีปัญหา

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ORP, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    คือว่าผมขับ 02 เกียร์ MT ก่อนหน้านี้ขับดีไม่มีปัญหา แต่มาวันนี้ดันไปที่เกียร์ ห้าขับ ขับ ไปแล้วคันเกียร์มันเหมือนดีดตัวเองลงมาอยู่ที่ตำแหน่งเกียร์ว่างอะคับ เป็นที่เกียร์ห้าเท่านั้น อันนี้เหตุมันเกิดจากอะไรคับ ลองขับแล้วเอามือดันไว้เหมือนมันลื่นลงมาเอง ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อย ขอบคุณครับ:cry:

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    น่าจะเป็นที่เฟืองเกียร์ห้า city ผมเคย เฟืองเกียร์ห้าพัง (ร้านมันบอก)

3. ES......2004

ES......2004 Guest

0
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

ของผมเป็นที่เกียร์1เข้ายากมาก เพิ่งเป็นเมื่อวันก่อน คัยรู้บ้างช่วยตอบที

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    น่าจะเป็นที่เกียร์ 5 พังครับ
    เหมือนแมนเลย เมื่อก่อนขับ Sunny กล่องไม่ขีด ก็เป็นแบบนี้ ต้องอาศัยเอามือดัน ตอนขับ :D สุดท้ายผมเลยเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกมือสอง
    ส่วนใน ES นอกจากเปลี่ยนทั้งลูกวิธีอื่นผมไม่รู้แก้ไงนะครับ รอผู้รู้อีกที

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ ป ลื่ ย น น้ำ มั น เ กี ย ร์ ห รื อ ยั ง คั บ

อ า จ เ ป็ น ที่ นี้ ก้ อ ไ ด้ น่ ะ คั บ

ยั ง ไ ง ล อ ง ใ ห้ 0 เ ช็ ค ดู คั บ

6. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ลองดูที่บูชคันเกียร์ด้วยครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตามนั้นครับ

8. nopdon_47

nopdon_47 New Member Member

22
    3
    0
    รู้สึกว่าผมจะเคยเจออาการแบบนี้มาครับ 01 MT เข้า 0 เค้าบอกว่า อาจจะต้อง ซ่อมเกียร์ แต่ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูครับ
    พอเปลี่ยนเสร็จ ก็ หายครับไม่เป็นไร ยังไงลอง ตรวจสอบดูก่อน ครับ
    ถ้าไม่ได้ใช้งานหนัก ๆ มากนัก เกียร์ ไม่ พังง่าย ๆ หรอกครับ
    ผมว่านะครับ

9. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้