ช่วยวิเคาะห์อาการเกียร์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย p'Error, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    คือว่าไปถ่ายน้ำมันเกียร์มา แล้วให้เขาตั้งสายเกียร์ให้ตึงกว่านี้หน่อยคือรู้สึกว่าเกียร์มันเปลี่ยนไวไป พอออกมาก็เปลี่ยนช้าขึ้นแต่กระตุกทุกเกียร์เลย ก็วิ่งไป2วัน ปรากดคราวนี้มันเปลี่ยนช้ามากบางทีขึ้นถึง4พันรอบถึงเปลี่ยน และเกียร์เปลี่ยนไม่ครบ ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์4เลยอยู่เกียร์สาม เลยเปิดดูปรากดเขาเอาสายเกียร์ขึ้นมาทบให้สั้นแล้วเอาลวดมามัดไว้ ผมเลยเอาคีบบีบเอาลวดออกให้สายมันหน่อย ปรากดวิ่งเหมือนเดิมไม่กระตุก กลับมาเป็นปรกติ แต่เมื่อเช้าพอเอารถออก อาการกลับมาเป็นเหมือนเดิม
    สรุป เกียร์เปลี่ยนกระตุกทุกเกียร์ ไม่ยอมไปเกียร์4 เปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้ว
    เลยอยากถามว่า เกียร์ผมกลับญี่ปุ่นแล้วใช้ไหม(คือพังแล้ว)
    หรือมันไม่พัง แร้วควรซ่อมยังไง
    ขอบคุณครับ

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ใกล้แล้ว ใกล้แล้ว

เตรียมไว้ก็แล้วกันครับ

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ยังตั้งสายเกียร์ยังไม่ถูกมากกว่า
    ลองตั้งใหม่น่าจะดีขึ้น

4. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ตั้งเท่าไรก็ไม่ได้อ่ะคับพี่ คือหย่อนเฮียๆๆก็เหมือนเดิมคือลากรอบแระไม่เปลี่ยนเกียร์4 ตึงก็ไม่ได้ ไม่รู้จาทำไงแร้วอ่ะคับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่งั้นเกียร์ก้อจะไปบ้านแย้ว

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

7. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    ซ่อมเส็จไวไวคับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้