อยากระบายความในใจ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย munarok, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    วันนี้ผมดูข่าวแล้วรู้สึกเศร้าใจมากครับ ผมได้เห็นภาพทางโทรทัศน์
    กลุ่มพันธมิตรได้นำ"ธงชาติ" "ธง ภปร."และ"ธง สก."มาใช้ไม่เหมาะสม
    ซึ่งผมทำงานในวังมาได้เคารพธงภปร.และธงสก.ซึ่งธงภปร.นั้นแสดงถึงสัญลักษณ์
    ของพระเจ้าอยู่หัวธงสก.แสดงถึงสัญลักษณ์สมเด็จพระนางเจ้าฯน้นหมายความว่ากล่มพันธมิตรไม่สนใจต่อสถาบันพระมหากษัตรย์เลยผมไม่ได้เข้าข้างใคร แล้วเสื้อสีเหลืองที่เราใส่กันนั้นเพื่อใส่เทิดพระเกียรติ
    พระเจ้าอยู่หัวแต่กลุ่มพันธมิตรกลับใส่มาประท้วงจริงแล้วการประท้วงผมนั้นยังพอรับได้ครับ
    แต่ที่รับไม่ได้คือการที่ไม่สนใจต่อสถาบันพระมหากษัตรย์
    อย่างกรณีล่าสุดที่พระบรมฯจะเสด็จงานพิธีที่ทำเนียบรัฐบาลพวกพันธมิตรยังไม่สนใจเลย
    จนทำให้พระองค์ท่านต้องเสด็จไปที่เวทีใหม่สวนอัมพรแทน คิดดูสิ
    ปล.ผมไม่ได้ปลูกระดมให้คนเกลียดพันธมิตรแค่อยากระบายในสิ่งที่ผมรับไม่ได้เท่านั้นเอง

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  2. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่ได้อะไรเหมือนกันครับ ทำงานการบิน แต่ตอนนี้สนามบินทางใต้โดนปิดไปแล้ว ไม่รู้จะถึงเมื่อไหร่ :sad::sad::sad:

3. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    บาน..ปลาย..

มันจะไปกันใหญ่แล้วครับ.....ต่างชาติมองว่าบ้านเราไม่มีความมั่นคง.....เพราะพี่หมักแกมึนลูกเดียวเลย..

4. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เด็กหยุดโรงเรียน ไปเรียนไม่ได้ ความเดือดร้อนกระจายไปหมด (ก็ไม่ได้อะไรเหมือนกันนะครับ)

5. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ผมก็ไม่ข้างใครหรอกคับ รู้แต่ว่าใครทำผมเดือดร้อนผมไม่ชอบ

ไม่รู้เคยดูกันหรือยังคับกับ mv สมัคร

http://video.mthai.com/player.php?id=1M1190790084M0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2008
  6. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    จะระบายเราก็ไม่ว่ากัน
    แต่ขอน้องๆให้ ซ๊อปๆ นะคับ
    อย่าซ้ายสุดโต่ง อย่าขวาสุดโต่ง
    ผมไม่อยากให้เป็นประเด็นขึ้นมาอีก
    ขอความร่วมมือด้วยนะคับ

musachi และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้

7. เห็นพวกพันธมิตรบางคน ใส่เสื้อทำนองว่าทำเพื่อในหลวง หรือเอา
    รูปในหลวงมาชู ผมเห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเลย ในหลวงท่านไปเกี่ยวอะไร
    ด้วยเหรอครับ อะไร ๆ ก็เอาท่านมาอ้าง แย่ครับ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .....อหิงสา.....อาริยขัดขืน.....
    ซักวัน..กบฏ...จะครองเมือง...(คุก)...

9. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    แล้วนี่หมายความว่าอย่างไร

10. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ต่อคับ

11. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ตอนนี้ เบื่อๆหมดเลย ทั้งรัฐบาล...ทั้งพันธมิตร

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  12. mo_mo

1,095
    223
    0
    เหมือนกันครับ

13. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    เบื่อครับ ยุคนี้เด็กแว๊นครองถนน ขับรถลำบากครับ

Ahtrun_Sala, musachi และ So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  14. มอน

มอน New Member Member

12
    2
    0
  15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ตอนสัมภาษณ์ ไอ้สนธิ ติดใจอยู่คำนึงอ่ะ มันพูดว่าประชาชนของผม เด๋วอีกหน่อยก็คงพูดประเทศของผม

16. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    สงสัยความคิดของ ไอ สนธิเหมือนกันว่าต้องการอะไรอะคับ

แรกๆๆก็ชอบนะ

แต่พอฟังไปฟังมา

สรุปได้ว่า

ตัวเองเป็นลูกคนจีน

เรียนหนังสือเก่งมาก

แต่ไม่สามารถที่จะเข้ารับราชการใดๆๆได้เพราะเป็นลูกคนจีน

ซึ่งตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิดอะไรนะ

พอตอนนี้มันก็เริ่มมาเอาคำนึงขึ้นมาอีกอะว่าลูกจีนรักชาติ

เอาแล้วตูลูกไทยไม่รักชาติไง

คนเรามันอยู่รวมกันได้คับ แต่ต้องไม่ใช่การปลุกระดมให้คนเกลียดกัน

และที่สนธิพูดนะว่า กรุงเทพ จะร้อนเป็นไฟถ้าจับพวกเขานะ

นี้หรือความคิดของคนที่พวกคุณยกย่องเขา

เขาเป็นใครมีอำนาจมาจากไหน ถึงจะมากำหนดกฎเกณฑ์เอาเองว่า เลือกตั้ง 30 แต่งตั้ง 70

สรุปง่ายๆว่าตัวเองอยากเป็นนายกหรืออยากมากกว่านั้นก็ไม่รู้

ส่วนตัวผมว่าสนธิอยกาเป็นมากกว่านายก นะ เลยเอาจุดที่คนไทยทั้งชาติรักมาใช้เป็นจุดขายว่าตังเองรักชาติ รักษาพระมาหากษัตริ์

แตไงเอารูปนายหลวงมาทำเป็นโล่ และ เอาเด็กเอาผู้หญิงและคนแก่มาเป็นเกาะมนุษย์

17. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    น่าไปเหมือนกันเน้อ ได้ข่าวว่าเจอตังค์ในข้าวกล่องด้วย ..... สงสัยแม่ค้าคงลืมไว้มั้ง :D

18. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    อ่านแล้วมีแต่คำยั่วยุทั้งนั้นเลยเว็บนี้ ดูรูปนี้ ดิบอกว่าตำรวจเอาปืนจ่อหัวผู้ชุมนุม ดูแนวปืนกับมุมหน้าของตำรวจ คนละทางกันเลย

ลิงค์ที่มา:http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000102142

19. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    แล้วที่รัฐบาลจะแก้รัฐธรรมนูญ เพื่อจะช่วยใครคับถ้าไม่ใช้ทักษิณ

20. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0

ทุกวันเนี๊ยะก็อยากจะถามมันว่า "ไอ้สนธิ เมิงคิดอารายของเมิงอยู่"

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    สุดท้าย ก็ไม่มีใครชนะ

มีแต่คนแพ้ ประเทศก็แพ้

พธม.ชนะ แล้วไงต่อ ตั้งรัฐบาลกันเองเลยมั้ย!!!!

แล้วถ้าลุง หมัก อยู่ต่อล่ะ ประเทศจะฉิบหายอีกเท่าไหร่

อยู่ตรงกลางก็ไม่ได้ ลุงหมักบอกให้เลือกข้าง

หลายๆประเทศแตกออก และล่มสลาย

เพราะคนในชาติไม่สามัคคีกันนี่แห ละ

ดูแล้ว ทุกทางออกมีปัญหา เซ็ง

22. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ทำใจ......

เฝ้าดูมันดีกว่าครับอย่าให้พวกมันมามีอิทธพลต่อ ความสัมพันธ์ของพวกเรา......

23. เมิงเก็บกดไรมาวะน้ากาญจน์ อย่าเครียด ๆ แดกเหล้ากัน
    ไอ้ต้องด้วยอีกคน วันไหนว่าง ๆ เด๋วกูพาไปเที่ยวม๊อบ ขี่
    มอไซค์จากบ้านกูไปแป๊บเดียวก็ถึงแล้ว รายได้ดีกว่านั่งทำงาน
    ทุกวันนี้อีก 555+

24. mo_mo

1,095
    223
    0
    รักกัน รักกัน ครับพี่น้อง

Ahtrun_Sala และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้

25. อย่าลืมส่งไปรษณียบัตร ไปให้กำลังใจทักษินที่อังกฤษด้วยนะเมิง

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  26. การเมืองมันห่วยแตกกินส้มตำใส่ปลาแดกเวริ์คกว่า เดินขบวนกันเกร่อ ฉันก็รักกับเธอดีกว่า (EK +ตุ๊กตาหน้ารถ):D:D:D

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  27. bigeyes96

616
    246
    0
    วัยรุ่นเซ็งหรอคับ
    :D:D

28. bigeyes96

616
    246
    0
    รู้สึกว่าอารมณ์สุนทรีย์เหลือเกินนะคับพี่โต้ง:D:D

29. ผมเป็นข้าราชการชองรัฐครับพี่ต้อม ผมต้องวางตัวเป็นกลาง โปรดเข้าใจ

30. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ดันทุรังทั้งคู่ น่าเบื่อ!

ไม่ได้นึกถึงประเทศชาติบ้างเลย

ทำเพื่อตัวเองกันทั้งนั้น

ภาพลักษณ์ของประเทศกระจายออกไปทั่วโลกแล้ว

ขนาดคนไทยเองยังรู้สึกแย่ แล้วต่างชาติจะรู้สึกยังไง

"นี่หรือ Siam : LAND OF SMILE"

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้