สอบถามหน่อยคับจะเปลียนถ่ายน้ำมันเกียต้องใช้กี่ลิตร

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย adboy, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adboy

adboy New Member Member

10
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับจะเปลียนถ่ายน้ำมันเกียต้องใช้น้ำมันเกียกี่ลิตรคับจะได้ไปชื้อถูกและยี้ห้ออะไรดีบ้างคับ

2. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    เกียร์ 3 ลิตร ครับ เปลี่ยนของศูนย์ก็ดีครับ หรือใช้ ของพวก Valvoline Caltrex PTT แต่ขอให้เป็น Dexron 3 อะครับ ถ้าชอบซัดบ่อยๆ ก็เปลี่ยนทุก 10000 โลครับ แต่ควรจะเปลี่ยนทุกๆ 20000 โล เพื่อยืด
    อายุเกียร์ครับ ค่าเกียร์มันหลายอัดอยู่ครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    แนะนำ ของ ศูนย์ HONDA Only ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้