ขอถามเรื่องเทอร์โบรถบรรทุกครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เทอร์โบรถบรรทุก 6 ล้อ และ 10 ล้อ ลูกละประมาณกี่บาทครับ

เอาเป็นเทอร์โบรุ่นที่หาง่ายๆตามท้องตลาดทั่วไปนะครับ

ขอเป็นแบบมือ 2 ขึ้นไปนะครับ

สภาพไม่ต้องดีมากมาย เพราะจะเอามันไปทารุณซักเล็กน้อยครับ

ผมจะได้คำนวณค่าใช้จ่ายถูกครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2008
  2. WasteGate Ta NonG

WasteGate Ta NonG Member Member

74
    0
    8
    ถ้าเป้นรถพวก อีสุจะใช้วพวก TF-08 ถ้าพวกฮีโน่ก็พวก IHI -G8

ราคาก็คง18000-23000บาทมือสองนะ

ไม่แนะนำให้เอามาใส่รถเล็ก ไม่คุ้มค่าเงินอะ

3. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    TF06-1 ก้อได้ครับ หาได้ตั้งแต่ 8000 ขึ้นไป แล้วแต่สภาพนะครับ ถ้าสภาพแย่ๆหน่อยอาจจะไม่เกิน 6000 ไม่รวมโข่งหลังคับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    TF-08 ประมาณ 15,000 คับ คุณภาพโอเคและสมราคาคับ

5. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    แล้วมันจะกินน้ำมันเยอะไหม๊ครับ ใส่ลูกใหญ่ๆแบบนั้นอ่ะครับ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    โบทั่วไปที่เหนๆกัน ส่วนใหญ่ก็เปนพวกโบสิบล้อ โบแทรคเตอร์ เกือบทั้งนั้นล่ะคับ (ไม่รวมพวกโบซิ่งนะ)

อยู่ที่ว่าจะเอามาใส่เครื่องอะไร มาเทียบๆโบเดิมของพวกเครื่องเบนซินก็ได้คับ ราคาก็ไม่โหดร้ายนักเหมือนกัน

ส่วนน้ำมันซดไม่ซดน่าจะอยู่ที่เท้าเราเองนี้ล่ะคับ น่าห่วงเรื่องพังไม่พังมากกว่า

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พวก td06 ก้อคงมากจาก fuso แหละมั้ง บอพวก รถพวกนี้ หาดูดีๆ นะครับ บางใบมาเซอร์ๆ แกนหลวมๆ เยอะแยน ก็มี...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้