ใคร รุ้จัก ร้าน โชคชัย ดีเซล บ้าง ขายเครื่อง ยกลง ให้ผม เซ็ง เชบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bshowroom, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เนื่องด้วย ผม เป็นคนต่างจังหวัด เวลาสั่ง ของ จึงต้องโทรสั่ง เลยไม่เห็นของ

แต่ด้วยความไว้ใจ ว่า เป็นร้าน เชียงกง อยู่ ใน ปทุมวัน ค้าขาย มานาน ยังไง

คง ไม่ ชุ่ย แน่ แต่แล้ว พอเครื่อง มาถึง ผม ก้อยังไม่รุ้รายละเอียดเท่าไร

ส่งไปให้ อู่ วางเครื่อง วาย สาย ไฟ จึงพบ ว่า สายไฟ เคยต่อ ใช้งาน กับรถ

มาแล้ว เป็นสายไฟ ของพี่ไทย ตัดต่อ กับแบบ หลากสี ของแบบนี้ ช่าง

ด้วยกัน เค้ามองออก ส่วนตัวเครื่อง มีการรื้อ มีกาว ยา แนว มาอีก แหม

แสบ น่าดู ถามย้ำแล้วย้ำ อีก เจ้าของร้าน ก้อบอกว่า เป็นเครื่องมาจาก

ญี่ปุ่น ตอนนี้ ก้อเลย จะลองวางดู ถ้าเกิดมี ปัญหา ก๊อกแก๊ก ที่เครื่อง

เจอกัน แน่นอนคับ ถ้าเครื่องมันไม่มี ปัญหา ก้อถือว่า ผม โง่ ละกัน

ที่บ้าน อยู่ ไกล เชื่อ เชียงกง เลยโดนหลอก

ที่ออกมาพูด เพื่อ เป็นบทเรียน กับ เพื่อนๆ หลายคนที่อยู่ไกล ไม่มีเวลา

ไปเดิน หาของ และ อยาก ให้เพื่อน จำ ร้านนี้ไว้ ว่ามันทำกับ ผม แล้ว

1 ครั้ง เด๋ว จะโดน ไม่ใช่น้อย ตัวเครื่อง ไม่แพงหรอกคับ แต่เจ็บใจ

เด๋วคงต้องไปซื้อเครื่องใหม่ อีกตัว โมโห เซ็งมาก

โชคชัย ดีเซล ปทุมวันจำไว้ แสบเหลือเกิน

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
  3. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    พี่ตรูโดนอีกแว้ววว เฮ้อ สู้ๆครับ โปรเจ๊คนี้ต้องสำเร็จ 86 Soon

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ทำกันได้

5. เชียงกงเด๋วนี้เครื่องยกลงบานเต

ขนาดไปดูด้วยตัวเองยังโดนก็มี

ปล.ตาดีได้ตาร้ายเสีย

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แย่มากเลยคับ เสียใจด้วยนะคับ

7. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เสียใจด้วยคร้าบ

8. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    upup

9. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เอากันอีกแล้ว ร้านแบบนี้

10. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เด๋วซื้อ เครื่องใหม่ เตรียมไว้ อีก สองตัว โมโห เด๋วต้องไปดูเอง เลยงานนี้

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าค้าขายไม่ซื่อสัตย์ ก็สมควรโดนประนาม

12. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    ร้านใหญ่นะนั่น

13. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ไปซื้อของเซียงกงนี่ บางครั้งเหมือนไปขอเขาซื้อครับ ทั้งที่เราเอาเงินไปให้ ประมาณไม่ขายก็ไม่เดือดร้อนครับ ตอนซื้อมันบอกรับประกันพอเอา
    เข้าจริงแม่งลูกเล่นเยอะครับ เคยไปหาซื้อเกียร์ 1เจ แม่งเอาเกียร์ 1จี ให้ เราก็ดูไม่เป็น แต่ก็เปลี่ยนให้เพราะคนซื้อแม่งโหด

หรือไปเดินหาซื้อของ แม่งคงเห็นนึกว่าเป็นหมู มาให้หลอกฟัน ถามจัง มาซื้ออะไร หาอะไร

ผมหาซื้อของในเน็ตนี่สบายใจมากกว่าครับ ขายกันเองนี่ละ นอกจากหาเครื่องเก่าครับ

14. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    ค้าขายแบบนี้ คงอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ เสียใจด้วยนะครับ

15. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เห็นใจจัง ........

16. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เด๋วนี้เครื่องดีเซลยกลงขายทิ้งกันเปนว่าเล่น

ที่อู่เพื่อนอาทิตย์นึงต้องมีไม่ต่ำกว่า5ตัว บางทีเครื่องใหม่ๆทั้งนั้นเลยคับ

เครื่องวีโก้ ไตรตั้น ปี๊งๆลูกค้ามาวางเบนซินติดแก๊สขายเครื่องดีเซลทิ้ง มีมาเรื่อยๆแล้วแต่จังหวะ

ถ้าสนใจPMมาก็ได้คับเด๋วแนะนำให้ ทุกวันนี้มีพวกแขกมาเหมาซื้อส่งไปนอกเรื่อยๆเลยคับ

17. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เด๋วนี้ดีเซลยกลงกันเป็นว่าเล่น ละครับ เครื่อง คอมมอนเรล เทินกัน 30000-35000 เอง ราคาเครื่อง จริงๆ ตั้งเป็น แสน เง้อ ....................

เด๋วนี้ วางเบนซิน ยิงอก๊ส กว่าจะจบล่อไปเกือบแสน คุ้มไหมเนี่ย

18. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
  19. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สู้ต่อไปครับ

20. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดีเซล ยกลงเนียนๆ มีเยอะนะครับ พี่ๆใน rc เราก็มีทีเค้ารับซื้อ หน้าจะไป ลองถามๆเค้าดูนะ เค้าปล่อยอยู่แล้ว กริบๆ

แต่ก็จริงนะ ซื้อของใน เว็บนี่ ได้ของถูกกว่า เนียนกว่า เซียงกงเยอะเลย

ไปเซียงกงทีไร แม่งเหมือนเรา เป็น ตัวอะรสักอย่างอะ ต้องมีไอ้เด็กร้าน เดิน มาคอยถาม หน้ารำคาญ บางทีจะเดินดูอะไรเรื่อยเปื่อน เหมือนจะยัดเยียด ให้ซื้อให้ได้อะ แบบว่าเดินเพลินๆ อะ หมดรมณ์เลย

21. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    คุณB เล่น 4A-GZE ยัดโบเปล่า:D แรงๆ

22. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0

23. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ยำยำ รส โชคชัย ดีเซล

24. เราก็เคยไปซื้อนะร้านนี้ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยคุณสื่อสารไม่รู้เรื่องรึเปล่า

25. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ใครกล้าทำพี่บี บุคคลในตำนาน
    เบียร์ ชัยนาท

26. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    กรรมเวรมีจริง ถ้าทำไม่ดี ไม่นานก็โดนครับ

27. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    นี่แหละครับข้อเสียของการไว้ใจ แต่ไอ้คนขายมันไม่ใจกับเรา ผมก็เคยเจอครับแต่ไม่ใช่ที่นี่
    ตอนนี้ต้องบอกกับตัวเองเสมอว่า อย่าจ่ายเงินก่อนที่จะเห็นของ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ที่สำคัญ รับผิดชอบมั๊ย

29. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เสื่อมจริงๆ ถ้าทำธุรกิจแบบนี้ :thumbs_down:

30. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขอให้โชคดี เครื่องยนต์ใช้ได้ปกตินะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้