ช่วงนี้อ่านเรื่องลองรถกันบนถนนบ่อยๆ เค้ามีธรรมเนียมหรือกฎกติกามารยาทกันอย่างไรน้อ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ch.surapong, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ch.surapong

ch.surapong New Member Member

164
    4
    0
    เจอกันแล้วเค้าทำไงครับ แบบอยากขอลองวิ่งกันพอหอมปากหอมคอหรือ "รถพี่ท่าทางจะวิ่งดีผมขอลองวิ่งตามตูดดูหน่อยได้ป่ะครับ?"
    ต้องส่งซิกแนลกันอย่างไรครับ? มีกฎกติกามารยาทสำหรับบนถนนป่ะน้อ สงสัยจังอ้ะ???

2. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ส่วนมากผมจะเข้าไปเทียบนะ

หรือไม่บางทีก้อจี้ตูดพองาม ถ้าเค้าไม่เล่นด้วยก้อค่อยทิ้งระยะ

จี้นานเค้าไม่เล่นด้วยเด่วงานเข้า

3. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ขับๆ อยู่ เคยเจอ ชะลอ เทียบ ก็ รู้ทันที ถ้าเราไม่เล่น ด้วยก็ ไป

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  4. ลองแวะถามคันข้างๆทางก่อนมั้ยครับ

จอดเป็นระเบียบกันทั้งนั้นเลย

อิอิ

5. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เวลา ขับบ้านๆ ชอบมีคนมาจี้ตูดอะครับ ทำงายดี อยากจะบอกว่า รถตรูแต่งก็จริง
    แต่ไม่ขับเร็วเว้ยยยย แหม แซงตรูได้นึกว่าเล่นด้วยรึไงเนี้ยยย

6. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    เทียบข้าง แล้วสบตาปิ๊งๆ

ถ้าเค้าม่ายเอาด้วยเราก็แซงไปแบบเบาๆ

7. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ไม่สนับสนุนการแข่งบนท้องถนนคับ

แต่ชอบดู อิ..อิ

8. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ไม่เคยลองบนถนนเหมือนกันครับ
    ขับแต่ในซอยบ้าน ไม่ค่อยได้ออกถนนใหญ่เลย ขับไม่แข็ง !!

9. ยักคิ้วหลิ่วตา โยกซ้ายโยกขวา ปาดหน้าปาดหลัง.............อันนี้อย่าทำนะคับ มันบ้าแล้ว

10. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไปเทียบข้างๆแล้วเชนเกียร์ลงเป็นอันรู้กัน....ส่วนไปจี้ตูดไม่ไหวเด๋วเค้ากระทืบเบรคใส่ทีงานเข้า

:D:D:D

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นแต่กลับรถได้ ก็ซัดกันยาวเลย

12. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ม่ายรูออะ เคยแต่โดน จี้ตูด ..... ขนาดรถเราเก่านะเนี้ยยัง จะมาจี้ตูดเราอีก .....

13. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    รถแข่งก่ะใครไม่ได้ด้วยจิ มันหนัก 55

14. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ผมว่าไอ้ที่จี๊ตูดอะ ผมว่ามันน่าเกียจนะ

:)

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคาะกระจกถามเลยครับ ก็อกๆๆ เอาเป่า อ่ะล้อเล่นนะ ขำๆๆ

16. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    กระพริบไฟใส่ 1 ครั้ง
    จอดข้างๆ กดไฟฉุกเฉิน
    ประมาณนั้นน่าจะดีที่สุดครับ..

17. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แบบนั้นดีที่สุดแล้ว ครับ

18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ที่เจอเหมือมันรู้สึกกันได้เองนะ

มาเทียบข้างๆ ถ้าเล่นด้วยก็เหนี่ยวเลย...

ซัดไปพอรู้เรื่องก็ยก แล้วทักทายเล็กน้อย จบข่าว....

วันรุ่งขึ้นเจอคันเดิมอีก....พวกก็ขอลองอีก อิอิ

อย่าไปจิงจังไรมาก แพ้ก็แพ้ รถเราไม่ได้แรงที่สุดในโลก แต่วิธีนี้อาจได้เพื่อนนะ แทนที่จะได้ศัตรู

19. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    ผมเป็นบ่อยคับ แต่เล่นแค่หอมปากหอมคอ ไม่บ้าพลังอะคับ
    พอเสร็จ ผมก้อยกนิ้วให้ เป็นการทักทาย (ไม่ใช้นิ้วกลางนะคับ เด่วงานเข้า)

แต่เคยเจอ พวกที่ตั้งใจแกล้งอะคับ เล่นกันมาแล้วเขาจะวางมิดอะคับ

20. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    กลัวงานเข้า ไม่ค่อยกล้าลองกะคนแปลกหน้า

21. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ชอบดู อย่างเดียว

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ฮามากเลย

23. ขับเทียบข้างๆแล้วมันจะรู้สึกได้ หิหิ...

24. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    วิ่งไปเทียบข้าง พอเขาเอาจิง เรายกคับ....น้ำมันแพง...

25. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมส่วนใหญ่ จะ ขับช้าๆๆ มีรถมาเทียบข้างๆ ถ้าเล่นก็ วิ่งไปพอเท่าที่วิ่งได้ไม่มุดมากมาย พอเลิกเล่นหรือ มุดเเบบไกล้ๆ ก็ไม่เอาอะครับ กลัว คันที่ตามมาเค้ามุดไม่ทันอ่ะเเย่เลยย เเล้วก็ยกคันเร่งเเล้วเปิดไฟกะพิบเป็นอันรู้กันว่าพอเเล้ว ง่าครับ

26. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    น่ากลัวอะ เคยเจอพวกอารมณ์ค้างมั้ง แบบว่าเล่นไม่เลิก ม่ายไหวๆ :)

27. เทียบข้าง หรือไม่ก้อเชนเกียร์แล้วลองเร่งขึ้นไปหน่อยๆ แบบนี้อีกคันก้อรู้แล้ว

แต่ถ้าเล่นด้วยก้อจัดไป ถ้าไม่เล่นส่วนมากจะเจอแต่ยิ้มๆ แล้วก้อยกนิ้วให้นะ

28. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    เข้าไป ข้างหลัง แล้ว ยก ไฟสูง 2 ครั้ง เหอะๆๆ แบบในเกมส์ ZERO 1

29. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0

จิง...รถเรามันหนักอ่ะบอล

:cry:

30. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    จีบเล่นหรอ

ไม่ยาก ขับไปข้างๆ

ถอนเกียร์ (เสียงจะหึ่งขึ้นมา)

รอคันข้างๆ (ถ้าหึ่งเหมือนกันก็)

Let Go

อย่ามุด อย่าปาด แซงได้ยาวๆ ยก

ตามไม่ทันยกไฟ

ยกนิ้วให้

กดแตร ทักทาย

ยิ้ม

จบแย้ว

Happy อิอิ

ปล เจอผมมาสนุกกันได้นะครับ อิ อิ ไม่ต้องเกรงใจ ขอรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้