หรือ พระราม 2 , บางแค, เพชรเกษม,สุขสวัสดิ์ จะขาดช่างแก๊สฝีมือดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JuiceRama2, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    เห็นแต่ละที่ไกลๆ ทั้งน้าน

็ รังสิต , นนท์ ... , บางนา

ส่วนใหญ่ส่ายหัว กับแบบ fix กับรุ่น B14 แนะนำให้หัวฉีดโลดดด........

แถวๆ พื้นที่ พระราม 2 , บางแค, เพชรเกษม,สุขสวัสดิ์ อาจกลายเป็นพื้นที่อาภัพ สำหรับ B14 ที่งบน้อยแต่อยากคบกับแก๊ส ซะแล้วววววววว:(

แล้วข้าน้อย ที่เบี้ยน้อย หอยน้อย จะทำจะใด ดีน้อ....

สงสัยต้องย้ายบ้าน :D

หรือ จะอดทนรอ งาน มอเตอร์โชว์ ที่กำลังจะมาถึงดี ... ได้ข่าวแว่วๆ มาว่า เฉพาะ ร้านหรือ อู่ ที่รับติดตั้งแก๊ส จองพื้นที่กันให้ ฮึ่ม.. เลย...

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    หา ร้านติด ก่อน เลยครับ
    แล้วใส่ tosakimixer ครับ รับรอง แหล่ม แน่
    ไม่เชื่อ ไปลองคุย กับ ช่างก่อนได้ครับ
    ใจดี ครับ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ชัย หมากกระจาย

671 หมู่ 8 ซอยสุขสวัสดิ์ 26 สุขสวัสดิ์ บางปะกอก ราษฏบูรณะ กรุงเทพฯ
    081-6130157

นี่ก็หนึ่งในช่างฝีมือดีนะครับ

http://www.gasthai.com/article/html/253.html

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ฟิกมิก ก็ดีนะครับสำหรับบี14 ผมก็ฟิกมิกส์ใช้มาสองปีแระ ไม่เปลี่ยนเป็นหัวฉีดก็ไม่เดือดร้อนครับ ใช้ยาวๆสบายใจคร๊าบ ลองศึกษาดีๆครับ ไกลหน่อยแต่ดีก็จัดไปเหอะครับ

5. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ของพี่ชัย นี่คิวยาวววววววว มากเลยครับ..

ส่วนฟิกมิกซ์ ก็เห็นมีเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกแนะนำของ พี่เหลิมไว้.. แต่ค่อนข้างไกลสำหรับผมครับ... พระราม 2 ----- รังสิต...

อยากหาแถวๆ นี้ เผื่อเดี้ยงขึ้นมา จะได้สะดวกหน่อยครับ.. พยายามดูๆ ค้นๆ ตามกระทู้ ก็ยังไม่ค่อยจะเจอเลย..

โทร ถามหลายที่ๆ แนะนำกัน ส่วนใหญ่ก็แนะนำว่าใช้หัวฉีดเถอะ.. (ประมาณว่า คงขี้เกียจตามเก็บอ่ะ)

6. aod_suwit

aod_suwit New Member Member

2
    0
    0
    ชัย หมากกระจาย รู้สึกว่าจะไมรับ B14 แล้วนะครับ เห็นพี่ชัย เจ้าของร้านบอกอย่างนั้น(สงสัย

แต่ของผมก็ติดที่นี่ 2 เดือนที่แล้วนี่เองครับ แบบ FIX MIXER

พี่แกบอก B14 ไม่ค่อยจบ ไม่อยากรับงาน แต่ที่ติดมาผม ก็เข้าไปจูน 2 ครั้ง ใช้ได้ จะมีปัญหาก็พวกรอบสวิงบ้าง ตดออกท่อบ้าง ก็ไปอู่พี่ติ่ง ล้าง air flow ซะแล้วค่อยกลับไปให้ช่างจูนแก๊สให้ครับ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตั้งไฟแก่ๆหน่อย จูนให้เปลืองหน่อย มานก็วิ่งเนียนนะครับ อิอิ

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เห็น คน got b14 ใน แก๊สไทย
    ก็ ใช้วิธีนี้ครับ วิ่งเนียนมาก ๆ เลยครับ
    แล้วเค้าก็ แนะนำให้ ใช้ หัวเทียน เบอร์ 6 ด้วยครับ
    แรก ๆ น้ำมันจะ เขก ไป เรื่อย ๆ จะ เขกเบาลงครับ
    แนะนำอีกวิธีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้