รบกวนถามเรื่องแปลงดุมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย spymonkey, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spymonkey

spymonkey New Member Member

8
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ใช้ดุม4รู114.5อยากจะแปงดุมเป็น5รู114.5จานดิส320นะครับจะต้องทำอย่างไรบ้างครับช่วยแนะนำร้านและราคาด้วยครับ
    ปล.อยากจะเปลี่ยนแม็กเป็นDC5อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ]

2. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    อยากทำเหมือนกัน......

3. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    ของเดิม 4 รู ร้อยอะป่าวค่ะ

แปลงเป็น 5 รู แบบง่าย ๆ และ ราคาถูกที่สุด คือการเจาะดุมเพิ่มอีก 1 รู

ติดต่อสวนมะลิการช่างเลยค่ะ ตามพี่หนึ่งไปได้เลย

ราคาเจาะ + สเปเซอร์ (ถ้าใส่ dc5) ประมาณ 5-6 พัน

ส่วนเรื่องจานเบรค 320 ก้อแล้วแต่ว่าสนใจยี่ห้อไหน

ถ้าเป็นของ ESpec ใหม่แกะกล่อง ราคาประมาณหมื่นอัพ ค่ะ

4. spymonkey

8
    0
    0
    ไม่ใช่ครับของผมเป็น4รู114.5มาพร้อมกับจาน320ครับคือว่าอยากแปลงเป็น 5รูแต่ให้จานเดิม320อ่ะครับ

5. กะตั่ย

199
    25
    0

อ่อ .. ง่าย ที่ สุด ก้อ เจาะ

มะ อยาก เจาะ ก้อ ต้อง หา ดุม สตรีม ตัว นอก

6. Pinkpearl

Pinkpearl New Member Member

12
    0
    0
    พี่กะตั่ย คะ คือน้องอยากจะถามว่า ตอนนี้น้องใส่ล้อ Dc5 อยู่คะต้องการจะเปลี่ยนน๊อตล้อ

จะซื้อนีอตล้อต้องซื้อเกลียวขนาดไหนคะระหว่างเกลียว 1.25 และเกลียว 1.5 คะ

แล้วความยาวควรจะประมาณเท่าไรดีคะ คือตอนนี้ใส่น๊อตสั้นเดิมๆ อยู่อ่ะคะ รบกวนด้วยนะคะ :)

7. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
  8. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
    เห็นด้วยคับ พี่

9. กะตั่ย

199
    25
    0

เกลียว 1.5 ค่ะ ความยาว ก้อแล้วแต่ชอบนะค่ะ

จาให้น๊อตโผล่มาจากล้อ มาก หรือ น้อย หัวน๊อตแบบปิด หรือ เปิด

มา ๆ ดูตัวเป็น ๆ ในวันมิ๊ต ก่อนก้อได้นะค๊า ~*

10. spymonkey

8
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้