อยากได้ลูก7คับใครมีมั่ง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย daddykansai, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daddykansai

daddykansai New Member Member

10
    0
    0
    อยากได้ลูกก้านแหวน ใครมีมั่งคับจาเอาไปใส่3อะคับพอดีมีคนบอกดีใครเคยใส่แล้วมั่งครับพอดีเครื่องกำลังอัดมันลงล่างตอนซัดก้านน้ำมันเครื่องกระจาย เห็นเขาบอกน่าจาเป็นที่แหวนอะคับ เลยไม่รู้ว่าลูกเป็นไรหรือเปล่าตอนนี้ก็ไม่ค่อยกล้าซัดเลยแต่เครื่องเดินปกติไม่มีควันขาวไม่รู้จาใช่แหวนหรือแต่เครื่องมันดังแต่ไม่เหมือนชาปละลาย วิ่งปกติเหมือนไค่อยมีแรง แล้วถ้าใส่ลูกเจจาดีกว่าไหมต้องเตรียมงบประมาณเท่าไหร่พอดีท่อนบนพวกบดวาวล์ทำมาหมดแล้วปั๊มน้ำเปลี่ยนหมดแลเวทามมิ่งก(เปลี่ยนแล้ว ที่ต้องทำก็พวกท่อนล่างใช่ไหมคับ ตอนนี้เครี่งแตนตับ ที่ว่ามาต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อบ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ครับ ถ้าบดวาวล์มาแล้ว ปัญหาน่าจะอยู่ที่แหวนลูกสูบ กวาด นมค. ไม่หมดครับ
    กำลังอัดหาย-รั่ว ถ้ากิน นมค.ด้วย ก็แน่นอนครับ แหวนแน่
    อาการแบบนี้ ไม่น่าจะต้องเปลี่ยนลูกใหม่ เปลี่ยนแหวนก็คงพอครับ
    ปัญหานี้ ถ้าตรวจสอบแล้วผนังเสื้อสูบยังกลมอยู่ เปลี่ยนแหวนชุดใหม่เบิกศูนย์ 3500 บาท +ค่าแรง+ค่าปะเก็น น่าจะจบครับ
    เปลี่ยนแหวนแล้ววัดเคลียร์แลนซ์แหวนกับผนังเสื้อสูบดูถ้าได้ ก็จบไม่ต้องเปลี่ยนลูกครับ
    แต่ถ้าผนังเสื้อไม่กลมแล้ว อันนี้มีเรื่องให้ต้องคิดหลายอย่างครับ

ส่วนลูกอีโว 7 ดีกว่า ทนกว่า วัสดุเบา+แข็งแรงกว่า ขนาดเท่าเดิม เปลี่ยนได้เลย ราคาลองดูใน www.mitsusport.com

3. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ลูก 7 เคาดีจริงครับใช้อยู่รู้เลย

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ลูก 7 ดีจริงครับ แต่ถ้าหา 8 ได้ ลองใช้ 8 ดีกว่าครับ ฟอร์จทั้งลูก ทั้งก้าน

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เดี๋ยวหามาใส่บ้างดีก่า

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อบ่างพี่ ต่อให้ลูก อาไรก็ เยิ้ม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้