EVO 3/4/5/6 แตกต่างกันยังไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Jamrzkung, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jamrzkung

Jamrzkung New Member Member

7
    0
    0
    เอาแบบจุดเด่นๆเลยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อีโว 3 เป็นรถ คนละโมเดล กับ 4-6 ครับ
    ส่วนรายละเอียดที่แตกต่างกัน มีเยอะมากครับ
    ตั้งแต่เทคโนโลยีของ เครื่องยนต์ไป ถึงระบบส่งกำลัง ต่างๆ

เอาหลัก
    เครื่อง 4G63T EVO3 จะหันซ้าย
    เครื่องอีโว 4G63T EVO 4-5-6 จะหันขวา ในตระกูล 4-5-6 แตกต่างกันที่เทอร์โบ เสื้อสูบ และเทคโนโลยีบางอย่างที่พัฒนามาเรื่อยๆ
    ลองหาข้อมูลใน เว๊ปไซด์ ตปท. ดูครับ มีแพร่หลายอยู่เยอะ

3. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ลองหาดูกระทู้เก่าๆอะคับ เพราะมันยาวมากกกกกกก

4. Jamrzkung

7
    0
    0
    อ่าครับขอบคุณทุกคนนะครับ
    ผมจับได้หลายจุดแล้ว
    EVO3กับEVO4หน้าเหมือนกัน แต่EVO3หลังมันไฟคนละแบบกัน4/5/6
    EVO5ไฟหน้ามันจะมีสีส้ม/ขาว แต่EVO6มันจะมีไฟหน้าสีขาว/ขาว
    แล้วEVOรุ่นใหนนิยมที่สุดอ่ะครับ

5. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    3 กับ4 อันนี้ไม่เหมือนกันนะคับ ทุกชิ้นเลย
    ลองดูอีกทีนะคับ:cool:

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    บอดี้ ที่เอามาทำก็ไม่เหมือนกันแล้วคับ

ถ้าเป็น 1 2 3 ใช้บอดี้ e-car

ส่วน 4 5 6 ใช้ ck คับ

พาร์ทของแต่ ละรุ่นก็ไม่เหมือนกัน แต่บางชิ้นก็เหมือนกัน เช่น ฝากระโปรง 123 เหมือนกัน

ลองดูคับ เยอะมากกก ส่วนรุ่นไหนิยมสุดก็แล้วแต่ชอบเลยละคับ

7. Jamrzkung

7
    0
    0
    ก็ขอบคุณอีกนะครับที่ตอบ

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    จิงๆอยากเอารูปให้ดูแต่มันอัพโหลดไม่ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้