กระจังหน้าก๊อป เป็นแบบนี้หมดหรือปล่าวครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมไปซื้อก๊อปพลาสติกมาชิ้นละ 1200 ของคุณหนึ่งขายในหน้า ek

กระจังของเก่าตอนแกะออก มีกิ๊บข้างบนแล้วมีน๊อตยึดข้างล่าง

แล้วตัวก๊อปที่จะใส่ไปมันไม่มี รูน๊อตข้างล่างมีแต่ เขี้ยวเล็กๆ

ตอนใส่ไปก็เอาเขี้ยวเล้กๆเกี่ยวกับกันชน แต่มันเกี่ยวได้นิดเดียวเอง

กลัวจะไม่อยู่ แต่มันก็พอใส่ได้อยากทราบว่าผมซื้อก๊อปแบบที่เพื่อนๆ

ใส่กันหรือปล่าว

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ของก๊อปจะเป็นแบบนั้นแหละครับ

แต่ผมว่าของแท้จะสวยกว่ามากๆๆๆๆ เนียนกว่าด้วย

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เป็นแบบนี้ล่ะครับ ของผมก็เจาะรูน๊อตเพิ่มครับ แน่หนาดี

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เห็นเค้าเบิกของแท้ใส่กันอะครับ ราคา 2700 บาท แต่คุ้นๆว่าใน rcweb หรือ rz-racingzone มีคนเค้าลงขายของแท้อยู่อะครับ ลองหาๆดูละกัน

ส่วนแบบที่ซื้อมา 1200 ผมก็ใช้เวลาใส่ผมถอดกันชนออกมาก่อนแล้วใส่กระจังเข้ากับกันชนเอาซิลิโคลนมาเลย เพราะมันชอบหลุด

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขอบคุณครับ พอดี ยังเก็บงบส่วนแปลง LEV อยู่เลย หาก๊อปใส่แก้ขัดไปก่อน ถ้าตอนแปลงผมคงเอาของแท้ดีกว่า ดูมันสวยกว่าเยอะ งั้นตอนนี้เดี๋ยวหาทางเจาะรูเองก่อนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้