ขอสอบถามผู้รู้หน่อยพี่ๆ สตาทรถเสร็จจะเปิดแอร์ตามปกติปรากฏว่า AC (ไฟเขียวๆ)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wannapa Kongboon, 8 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wannapa Kongboon

Wannapa Kongboon Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามผู้รู้หน่อยพี่ๆ สตาทรถเสร็จจะเปิดแอร์ตามปกติปรากฏว่า AC (ไฟเขียวๆ) มันไม่ติดและใช้ได้แค่พัดลม หลังจากนั้นก็ติดบ้างไม่ติดบ้าง เลยไปหาช่างตอนไปหาช่างมันติดตลอดเลยจะปิดจะเปิดกี่ครั้งมันก็ยังติด งงเด้ เสียค่าเติมน้ำยาแอร์ไป350 ขับกลับบ้านก็โอเคเย็นเจี๊ยบชื่นใจ แต่พอแวะปั๊มเท่านั้นแหละสตาทอีกทีมันเปนอีกแล้วว คือมันไม่ติด อาการแบบนี้มันคืออะไรใครพอจะรู้บ้าง ช่วยบอกที

2. มือไปโดนสวิทช์ a/c เปล่า

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะสวิทต์ AC ไม่ดี

4. สวิทต์เคยหาซื้อแต่หาไม่ได้เลยครับ55

5. Tee Nakrub

Tee Nakrub Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนกันเลยครับเคยเป็นที่ขารีเลย์หลวม ช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ โดนเปลี่ยนนั่นนี่ไปหลาย สรุปหาเจอเอง ใช้มาปกติเป็นปี

6. อาการเดียวกัน แต่ของผมเทอร์โมเสีย

7. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็น เดิมปกติคือไม่กดไม่ติดหลังมา กดไม่ติดแต่เย็นปกติ เดี๋ยวนี้เป็นปกติแล้วไม่ใด้ซ่อมด้วยหายเอง คือดีแถ่ะ

8. สวิทช์เสียครับ เชียงกงช่วยคุณได้

9. Ko Kosol

Ko Kosol Guest

0
    0
    0
    เช็คน้ำยาแอร์ครับ ถ้าไม่มีน้ำยาแอร์คอมจะไม่ทำงานครับ

10. Greenroom Kot

Greenroom Kot Guest

0
    0
    0
    คล้ายๆ ของผมเกิดจากฟิลแอร์ใต้พวงมาลัยขาด ตัวละ10 แต่ไปหนักคอยด์แอร์เสีย โดนไป 1000

11. Aon Love Nong L

Aon Love Nong L Guest

0
    0
    0
    สวิทย์เขียวมีไฟติดด้วยหรอครับซื้อมาหลอดไม่ติดไม่เคยรู้เลย

12. Wannapa Kongboon

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆเม้นนะพี่

13. Wannapa Kongboon

0
    0
    0
    ่ถ้าไฟเขียวACไม่ขึ้นแต่แอร์ เย็น เราสามารถใช้ต่อไปได้มั้ย จะเปนอะไรมั้ย

14. สรุป:เคสนี้คือแค่(AC)ไฟโชล์ขาดใช้ไหมครับเนี่ย

15. 1อากาสแรกต้องเช็กน้ำยาก่อนคับว่าลั้วไหมเพราะถ้าลั้วน้ำยาไม่มีเพชเชอสวิตก็จะไม่สั่งไห้คอมแอร์ทำงานไฟa/cก็จะไม่ติดด้วยคับ
    2ไห้เปิดพัดลมว่าติดไหมถ้าพักลมติดไห้เช็กต่อที่ปักa/cคับว่ามีไฟเข้าไหมและก็เช็คหลังปั๊กa/cว่ามีไฟออกไหมถ้าไม่มีแสดงว่าสวิตa/cเสียคับ

16. Kru Sek

Kru Sek Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่อีกทีครับ แอร์เย็นมาตลอด พอรื้อเพื่อทำเทป แอร์ไม่เย็นเฉยเลย ต้องทำอย่างไรครับ ออกแต่ลม

17. ไฟเขียวไม่ติดก็ไม่เป็นรัยกดเปิดไว้แอร์ก็เย็นของเราไม่ติดมา10ปีละ

18. Wannapa Kongboon

0
    0
    0
    ตอนนี้อาการใหม่มาอีกแล้ว น้ำแอร์หยดอ่ะ กลัวซ่อมแพงจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้