ขอความช่วยเหลือครับ เครื่องเร่งเหมือนคันเร่งค้าง ทดลองถอดสายคันเร่งออกแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สัมฤทธิ์ ปริยประพันธ์, 17 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือครับ
    เครื่องเร่งเหมือนคันเร่งค้าง ทดลองถอดสายคันเร่งออกแล้ว แว็คกั่มแอร์ออกแล้ว คลายสกูรตั้งเร่งออกสุดแล้ว ปรับไฟอ่อนลงแล้ว แต่เครื่องยังรอบสูงกว่าพันอยู่ แก้ไขยังไงได้บ้างคับ

1. ลองเอาโซนิคฉีดปีกผีเสื้อดูค้บหรือไม่ถอดออกมาล้างผมว่าน่าจะหายนะของผมเคยเปน

2. เครื่องคาบูครับ

3. ถอดหม้อกรองออกติดเครื่องแล้วถ่ายคลิปมาดูครับ

4. ลิ้นเร่งมันค้างรึป่าวคับลองเอามือขยับตัวเร่งดูแล้วปล่อยดูว่ามันปิดสนิทไหม

5. ลองดูแล้วครับ ลิ้นเร่งเปิดสุด-ปิดสุด แต่รอบยังเกินพันอยู่

6. คาบูครับรถผมเป็นอยู่ตอนนี้บางทคเครื่องขึ้นเกือบ3พันรอบ

7. ถ่ายรูปหรือคลิปมาครับจะได้ช่วยกันดู

8. แวคคั่มแอร์ไหลคืนป่าวคับ

9. ไม่ครับ ถอดออกแล้วก้อยังเร่งเหมือนเดิม

10. Tar Lhr

Tar Lhr Guest

0
    0
    0
    เคยล้าง คาร์บู ไหมครับ

สรุปผล=หายแล้วครับ สาเหตุลิ้นเร่งใต้ฐานอีกช่องมันเปิดค้างครับ ล้างคาร์บูและขัดเขม่าออกแล้วใช้งานปกติแล้วครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้