รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยคิดค่าใช้จ่าย ในการ แจ้ง เปลี่ยนเครื่อง, สี , แก๊ส ให้ทีคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย porames, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. porames

porames New Member Member

5
    0
    0
    คือ ผมจะเอารถไปแจ้งที่ขนส่งต้องเตรียมเงินไปซักเท่าไรคับ ช่วยบอกทีคับ

คันที่ 1.
    1.1 แจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์จาก 2500 CC เป็น 3000 CC
    1.2 แจ้งใช้แก๊สคับ

คันที่ 2.
    2.1 แจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์จาก 1500 CC เป็น 1500 CC
    2.2 แจ้งเปลี่ยนสี
    2.3 แจ้งใช้แก๊ส

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบค่าใช้จ่าย แต่ละคันให้ผมหน่อยคับ ขอบคุณคับ

2. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แจ้งใช้แก๊ส 105 บาทครับ

อย่างอื่นรอผู้รู้มาตอบแล้วกันครับ

แถมอีกนิดตอนนี้แจ้งเปลี่ยนชนิดเชื่อเพลิงที่ไหนก็ได้แล้วนะครับ โทรถาม 1584 มา

3. porames

porames New Member Member

5
    0
    0
  4. เคยไปทำมาเเล้ว

เปลี่ยนเครืองราคา เท่ากันคือ 105 บาท
    เเม่งถ้าให้พวกหน้าม้า (หมา) ไปทำนะมันคิด 4500 นะ มันบอกว่าทำยาก
    เรียกค่าเสียเวลาได้ เเต่ ถ้าฟันกันอย่างนี้ กูไม่ทำกับพวกมึงหรอก
    เเละพวกที่คิดจะให้พวกมันทำนะ คิดให้ดีๆ เรียกกู ซัก 500-700 กูก็โอเคนะ
    ทำยากห่าไร ไม่ยากเลย ง่ายนิดเดียว

5. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    แจ้งเปลี่ยนแปลงรายละเอียดในเล่มทะเบียน อย่างละ 105 เท่ากันทุกรายการครับ (ค่าแจ้งเปลี่ยน 100 บาท ค่าใบคำร้อง 5 บาท) ส่วนการเปลี่ยนเครื่องนั้น หาก ซีซี.เพิ่ม ต้องเพิ่มค่าภาษีอีกเล็กน้อย ไม่เกินหลักร้อย อีกเช่นกัน

อย่าผ่านหน้าม้าเด็ดขาด มิฉะนั้นคุณจะเขางอกทันที

มันมักจะพูดหว่านล้อมว่าทำยาก คนเยอะ ยุ่งยาก ฯลฯ ให้เราจ้างมัน ทั้งที่จริงแล้วมันไม่ได้ยุ่งยากอย่างที่คิด

ปล. ไปเช้าๆ ก่อน 8 โมง จะได้คิวแรกๆ ไม่เกิน 9.30 น. เสร็จเรียบร้อยแน่นอน :D

6. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลย จะได้ไม่โดนหลอกขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้