ถามผู้รู้ เครื่องในรูปนี้ช่าย 3s ge หรือป่าวคับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย upswing, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. upswing

upswing New Member Member

3
    0
    0
    เครื่องในรูปช่าย 3s-ge ไหมคับ
    -อยากทราบว่ารถตากลมปี 95 เครื่องรุ่นนี้ติดรถมาจากโรงงานเรยเหรอคับ หรือเค้าเอามาวางเอง..
    -เเร้วปกติเครื่อง3s ge มีกี่แรงม้าอ่ะคับ

พอดีจาซื้อรุ่นนี้เเต่ไม่ค่อยได้เห็นเครื่องรุ่นนี้เท่าไหร่....
    ขอขอบคุงล่วงหน้านะคับ..

2. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    ใชครับเป็น3sGEแรงม้าน่าจะอยู่ประมาณ150-170ครับนอกนั้นรอผู้รู้ดีกว่าครับ

3. beer...........

beer........... Guest

0
    0
    0
    ST20x

ต้องดูรหัสตัวถังรถครับถ้าเป็น ST202 มีเครื่องรุ่นนี้ แต่ถ้าเป็น ST 204 ไม่น่ามีนะ น่าจะวางใหม่

4. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    ถ้าเป็นสเปคยี่ปุ่นก็เป็นเครื่องนี้แหละครับ

แต่ในรูปที่ถ่ายมานี้ น่าจะเป็นวางเองครับ

5. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    3S GE ไอดีกลม 180hp ปี 1994-1997 ครับ octane 97 แต่ใช้ โซฮอลล์ 95 ไปเถอะครับ ถูกกว่ากันซะขนาดนั้น

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    พี่ปิง พูดแบบคนปลงเลยนะครับ ฮ่าๆๆๆ

7. pingpong

205
    4
    0
    Oh Mark นายนั่นเอง (ทำเสียงหล่อหน่อย) ไม่ได้ทักกันเป็นนาน

ดู book ก็รู้ครับ ว่าเปลี่ยนเครื่องมาหรือเปล่า

น้ำมันลงมาตั้งนาน แต่ 95 มันไม่ยักจะลง

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ก็พอไหวละครับ 95 ช่วงนี้

9. ss///

ss/// Guest

0
    0
    0
    ถามเสริมหน่อยครับ เครื่องตัวนี้รวมค่าวางของครบแบบจบ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

10. pingpong

205
    4
    0
    50k+-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้