สอบถามหน่อยคับ เวลาปิดไฟหน้าเหยียบเบรกไฟท้ายออกแต่เปิดไฟหน้าเวลาวิ่งไฟท้ายไม่ออกคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ภูนา หนุนนาค, 19 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับ
    เวลาปิดไฟหน้าเหยียบเบรกไฟท้ายออกแต่เปิดไฟหน้าเวลาวิ่งไฟท้ายไม่ออกคับ
    เป็นเพราะอะไรคับ

1. ลองเหยียบเบรคขณะเปิดไฟหน้าดูครับ ถ้าไฟเบรคติด แต่ถ้าเปิดไฟหน้าแล้วไฟท้ายไม่ติด ก็แสดงว่า ไฟท้ายมีปัญหา อาจจะหลอดขาดหรือไม่ก็สายไฟท้ายอาจจะขาดครับ

2. พรุ้งนี้จะลองดูนะคับ

3. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    ดูที่หลอดไฟเบรคครับ ทั้งสองข้าง อาจจะมีข้างใดข้างนึงยัดหลอดลงไปผิดครับ ( เขี้ยวหลอดไฟ )/หรืออาจจะเสียบหลอดผิดทั้งสองข้างครับ

4. กราวด์ไฟท้ายไม่ดี

5. LW NW

LW NW Guest

0
    0
    0
    แวะร้านไฟฟ้ารถยนต์

6. ชุดสวิทเปิดปิดไฟน่าจะไม่ค่อยดีแล้วมั้งครับ

7. ชุดสวิตซ์ปิด เปิดตรงก้านคอพวงมาลัยครับ ถอดออกมาเอากระดาษทรายขัดๆ หน่อยหายแน่ เคยเป็น

8. Kajonsak John

Kajonsak John Guest

0
    0
    0
    ไฟกราวคราฟต้องเปลี่ยนขาฟิวถึงหายคราฟ20บาท...หายขายเลยคราฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้