Tein Super Street

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zev, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นหัว Ball Joint ป่าวครับ

2. ไม่เคยเห็นครับ อาจจะมีแต่ผมยังไม่เคยเห็น
    เพราะโช็คตรงรุ่นสำหรับ EK จะไม่มีหัวบอล
    เนื่องจากมีแล้วก็ปรับอะไรไม่ได้ จะปรับมุม
    แคมเบอร์ ต้องใช้ปีกนกสไลด์ครับ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วตัวใส่ EDFC ได้มั้ยครับ

4. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ลองเทียบหัวมอเตอร์ดูครับ

5. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ไม่ใช่บอลจอยส์ครับ
    ใช้หัวโชคเดิมติดรถก็ได้มีค่าเท่ากัน

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เท่าที่รู้ มันเป็น option นะครับ ส่วน edfc มันมีหลายเบอร์ ขึ้นอยู่กับน๊อตหัวโช้คครับ

8. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ขอบคุณครับ:D:D

9. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เค้าเรียกว่า Upper Mount ครับ
    เป็น Option เสริม
    ถ้าจะเอาจริงๆๆก็ ต้องมีประมาณ 15000 หน้าหลัง เบิกใหม่นะครับ

ต่างจากของเดิมติดรถตรงที่ว่ามันเป็นอลูมิเนียมครับ ให้ตัวได้น้อยกว่ายางเบ้าโช้คธรรมดาเดิมๆๆ
    ทำให้การทำงานของโช้คดีขึ้น

ส่วน EDFC ถ้าจะใส่ต้องดูที่มอเตอร์ด้วยว่าหัวมันเป็นเบอร์ 10 หรือเปล่า ถ้าใช่ก็จับใส่ได้เลยครับ
    สำหรับรุ่น Super Street นะครับ
    เพราะว่า EDFC มันจะยึดกับแกนโช้ค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้