เทอร์โบเเปรผัน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    :Dเทอร์โบเเปรผันมี เวตเกตกับโบออฟวาวล์หรือปล่าครับ
    ในรถ vigo ฮะครับ
    เเล้วมีไว้ทำไม:D

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คงไม่มีอะครับ รู้สึกว่าตัวที่มาแทนเวส่กตจะเป็นมอเตอร์อครับ

เดี๋ยวรอเซียนมาตอบ ให้ใหม่ครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไม่มีคับ...เพราะเทอร์โบแปรผัน..จะใช้มอเตอร์ไฟฟ้า..ไปปรับองศาของใบเทอร์โบ..เพื่อเป็นการคุมบูส..

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เทอร์โบ แปรพัน ใช้มอเตอร์ไฟฟ้า ปิดและเปิด ท่อไอดีก่อนเข้า เทอร์โบครับ
    ถ้ารอบเกินสัก ประมาณถ้าจำไม่ผิด 3000 รอบมันจะทำงานครับ
    เคยไปฟังบรรยายที่โรงเรียนโตโยต้า ฉะเชิงเทรา ครับ
    เขาเอาเจ้า ViGO มาเกะทั้งคันเลยครับ
    คลับเราน่าจะจัดไปเยี่ยมชมบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้