สอบถามเรื่อง แอมป์ และ ซับ ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Aon_CK4, 10 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aon_CK4

Aon_CK4 New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมมีซับ DNA DT-1000 10" วอล์ยคู่ 1 ดอก ใช้แอมป์ มาริโอร่า 2 แชแนล บริดขับที่ 2 โอห์ม อยู่ มันใกล้จะพังแล้วหล่ะครับ เริ่มตัดบ่อยมากแล้ว เลยอนากรบกวนสอบถามแบบนี้ครับ
    1. ผมควรจะเล่นแอมป์ตัวใหนดี ( เคยไปถามมาหลายร้าน เค้า บอกให้เอา คลาสดีขับ แต่ผมสู้ราคาไม่ไหว และเค้าบอกว่า DNA มันกินวัตต์มาก ออ้ลืมบอกผมตีตู้เปิดนะครับ แต่บางร้านก็บอกว่า ใช้ คลาส AB ก็ได้ ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ)
    2. ถ้าแนะนำเป็นคลาส AB ผมควรจะต่อกับซับยังงัยอ่ะครับ ( คือเอาแชแนล 1 ขับวอล์ย 1 และ แชแนล 2 ขับวอล์ย 2 เลยหรือเปล่าครับ ไม่รู้จริงๆครับ )
    3. ถ้าเป็นคลาส D ผมเคยเห็นของ มาริโอร่าอยู่ตัวนึง ราคาไม่ค่อยแรงพอจะเล่นได้มั้ยครับ
    4. จำเป็นมั๊ยครับ ที่จะต้องต่อ CAP ช่วยในระบบน่ะครับ

สุดท้ายขอกราบขอบพระคุณ ไว้ล่วงหน้าครับ สำหรับคำตอบ
    ปล. งบน้อยแต่อยากตึ๊บนะครับ ไม่เน้นเรื่องรายละเอียดสักเท่าไหร่ครับ

การต่อบริดจ์คือการต่ออย่างงัยครับ
    ไม่รุ้จริงๆ รบกวนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้