ผมขอถามเป็นความรู้หน่อยคับ ถ้ารถผมสีบอร์น แต่ทำฝากระโปรงสีดำ ต้องแจ้งทำเป็น 2สี มั้ยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บีไอ อาร์ดี, 22 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมขอถามเป็นความรู้หน่อยคับ ถ้ารถผมสีบอร์น แต่ทำฝากระโปรงสีดำ ต้องแจ้งทำเป็น 2สี มั้ยคับ

1. Verachai Ya

Verachai Ya Guest

0
    0
    0
    แจ้งครับแน่นอน

2. แจ้งครับ ไม่งั้นโดนค่ายลูกเสือไถตัง

3. 555 ผมชอบคำว่า " ค่ายลูกเสือ " ขอบคุนคับ

4. Shawwal Jeerasak

Shawwal Jeerasak Guest

0
    0
    0
    แจ้งครับแต่ผมเองยังไม่แจ้ง เลยผ่านมาหายด่านก็ไม่โดนนะครับ แต่ถ้าเจอขนส่งตรวจตามด่านอันนี้จะแพงกว่าค่าแจ้งแน่ๆ ต่อะพรบ.รอบนี้กำลังจะแจ้งละครับ

5. ต้องแจ้งค่ะ

6. Gam Maddog

Gam Maddog Guest

0
    0
    0
    ตามกฎหมายต้องแจ้งครับ แต่ผมยังไม่แจ้ง อิๆๆๆ

7. ดูเหมือนท้ายรถแอบซ้อนอะไรไว้นะคับ อิอิ

ไปทำที่ขนส่งเลยเสียค่าดำเนินการไม่แพงจะได้ลงเล่มถูกต้องสีเทา-ดำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้