โซ่ ดังอะครับ ทำไงดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย i love B14, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i love B14

i love B14 Guest

0
    0
    0
    เปลียนทั้งหมดเท่าไร ใครพอทราบราคาบ้าง

2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ต้องรอพี่ติ่งครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ตามพี่เขาไปเลยครับ รอพี่ติ่งสุดหล่อมาแถลงนะครับ

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ถ้าโซ่มันดังก็...เปลี่ยนใหม่คับ

แต่อย่าลืมเปลื่ยน สเตอร์หน้า และสเตอร์หลัง ด้วยนะครับ

:D:D:D:D:D

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    โซ่ราวลิ้น หรือโซ่ทามมิ่งนี่ เครื่อง GA จะมีตัวประคองโซ่ด้วนะครับ

อาการโซ่ดังอาจจะมาจากจุดนี้ เพราะตัวโซ่เองอายุการใช้งานเท่าๆกับเครื่องยนต์เลยทีเดียว

โดยจะมีตัวประคองตัวโค้งและตัวประคอมตัวตรง ราคาตัวใหม่แถวๆ 600-900 บาท

อาการดังจะมาจากโซ่เริ่มกินส่วนที่เป็นโลหะของตัวประคองเป็นทางจะทำให้มีเสียงดังเกิดขึ้น

หลังจากเปลี่ยนแล้วจะพบว่าเสียงเครื่องจะเงียบลงมาก แถมด้วยอาการรอบสั่นๆที่เกิดขึ้นจากการดึงรอบก็จะหายไปด้วย

:D:D:D:D:D

7. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เหอๆ ผมเคยเปลี่ยนมาแว้ว GA16 VTC
    ทั้งชุดเลย โซ่ ตัวดันทั้งชุด (แต่ของแท้ หมดนะครับ)
    แกะออกมา ตัวดันเสียตัวนึง แต่เปลี่ยนทั้งหมดแหละ เพื่อความสบายใจ
    เปลี่ยนมาเมื่อ 2 ปีกว่าแล้ว คราวนั้นทำทีก็ทำไปหลายอย่างอ่ะครับ
    รอพี่ๆ เค้ามาตอบอีกทีนะครับ

8. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0

และก้อยู่ยาวมาถึงบัดนี้ :D

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอ้ย ท๊อป ...
    นี่มัน รถกระป๋อง นี่ :D

10. I LOVE B 14

I LOVE B 14 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆ

ขอบคุณมากๆๆ ที่ให้คำตอบมีความรู้มากเลยละครับ แต่ยังไม่มีตังเปลี่ยนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้