สายกราว์น

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป1, 10 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    จะใช้สาย+มาเป็นสายกวาว์นได้มั้ยครับ สำหรับแอมนะครับ เคยได้ยินว่าต้องไม่เล็กกว่าสาย+

1. special

special New Member Member

25
    0
    0
    ก็เอาสายชุดเดียวกับที่มาทำสาย+ ใช้ทำสายground ก็ได้ครับ แต่จะให้ดี ทำสีที่ปลายสายทั้งสองด้านให้เข้าใจว่าไม่ใช่สาย+ด้วยจะได้ไม่สับสนครับ

อ่อ ยังไงก็หาจุดเชื่อมต่อสายกราวที่สั้นที่สุดด้วยละครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้