รบกวนเพื่อน ๆ เรื่องเรือนไมล์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eyejang, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    :cry:เข็มไมล์ขึ้นช้ามาก ที่เกียร์สุดท้าย ที่ 2500 รอบ เข็มขึ้นที่ 80 กม/ชม ผิดปกติหรือเปล่าครับที่จริงตวรเป็นเท่าไหร่ครับ รบกวนเพื่อน ๆ ชาว P 11 ด้วยครับ:cry:

2. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    เอาเท่าที่สังเกตุบ่อยๆนะครับ 90 นี่รอบเกิน 2000 มานิดหน่อยเองประมาณก่อนขีดแรกอะครับ

3. eyejang

56
    0
    0
    ขอบคุณตรับ เพิ่งกลับจากต่างจังหวัดมา ไม่ค่อยกล้า ด่านมันเยอะ กัวถูกจับอ่ะ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    น่าจะผิดปกติแล้วล่ะครับ....รอบที่2500แต่วิ่งแค่80.....เด๋วกินน้ำมันแย่เลย.........

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    P11 เดิมๆ 2500 รอบ ความเร็วอยุ่ 100 KM/H พอดีครับ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่ทราบว่ากดปุ่ม OVER DRIVE ที่คันเกียรไว้หรือเปล่าครับ

7. eyejang

56
    0
    0
    ไม่ได้กด ครับ คือว่าวิ่งตามปกติครับ ไม่ทราบว่าอย่างนี้ต้องแก้ตรงจุดไหนครับ ที่เรือนไมล์ สายไมล์ ครับ

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เกียร์โค้ด ปะ ครับ

9. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    รถขึ้นช้า หรือว่า ไมล์ขึ้นช้าครับเนี่ย

ลองเทียบความเร็วกับคันอื่นดูด้วยครับว่า ที่รถเรา 80 อีกคัน 80 ด้วยหรือเปล่า

หรือว่ารถวิ่งไม่ออก แต่วัดรอบเสีย วัดเลยไปโน้นนนน

แล้วสุดท้าย ลองนับจังหวะการเปลี่ยนเกียร์ดูด้วยครับ ว่าเปลี่ยนมาถึง 4 แล้วจริง

10. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อาจมีปัญหาที่ลูกทอร์ค คอนเวิร์ตเตอร์
    ทำให้ส่งแรงดันในตัวคลัชท์ไม่พอ
    อาการคล้ายคลัชท์ลื่นอ่ะ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ของ ผม 2500 เข็มไมล์ 90 อะ มันแปลกปะครับ วันนี้ลองสังเกตุดู

เกียร์เล็กลาย

12. eyejang

56
    0
    0
    แนะนำร้านฃ่อมให้ด้วยได้มั๊ยครับ หรือว่าที่ศูนย์ดี อาการคลัชลื่นรู้สึกว่ามีเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้