ลองตรวจเช็คน็อคยึดยางอะไหล่ดูบ้างนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chang nv, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :eek::cry::confused:คือว่าผมได้ขันน็อคที่ยึดยางอะไหล่ด้านหลังออกมาเพื่อทำการหล่อลื่นเวลาต้องใช้งานจริงๆจะได้ไม่ฝืดครับผลปรากฎว่า กรรม มันขาดเลยครับ :cry: เบิกของใหม่ก็แพงครับ ได้ข่าวมาว่ารถที่ไม่เคยขันเลยมักจะขาดทุกคัน จึงอยากให้ลองตรวจเช็คหล่อลื่นอัดจารบีเกลียวดูครับ
    รถที่ใช้งานอยู่เวลาเกิดเหตุฉุกเฉินจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลากับน็อคตัวเดียวครับ..........

(ขอบคุณพี่แจ็คด้วยครับที่แนะนำวิธีแก้ไข):D:D:D

Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  2. ถอดเอามาไว้ในกระบะคับ (ของผม) สะดวกดีเวลาเปลี่ยนยาง แรกๆ ยังอยู่ที่เดิม เปลี่ยนยางทีกว่าจะเอาออกมาได้ โคตรเหนื่อยกว่าเปลี่ยนล้ออีก

3. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ของผมยังถอดไม่ออกเลยครับท่าน

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของผมก็เคยแย่เลย ใช้โซเน็กฉีดไล่สนิมด้วยขันด้วย ออกมาฉีด ขันเข้าออกมาฉีด ขันเข้า ทำอยู่แบบนี้ เหนื่อยสุดๆ สุดท้ายออกจนได้ครับ

5. NV pooh

NV pooh New Member Member

17
    1
    0
    ของผมเจ๊งไปตั้งแต่ปีที่4-5นี่แหละ....
    เกลียวเสียถอดไม่ออก ฝืนไปฝืนมาเจ๊งเลย

ไปให้ร้านกลึงใหม่แถวมีนบุรี....ตรงซอยสรรพากร....ไม่กี่ตังค์
    แต่น๊อตตัวเมียที่ล๊อค ขนาดเปลี่ยนใหญ่ขึ้น ต้องหาซื้อประแจอีกตัวทิ้งไว้ในรถ

อีกเรื่องคือเมื่อต้นปีไปปะยางล้อหน้า เลยให้ช่างถอดยางอะไหล่มาเช็ค
    เจอลมอ่อน....เช็คไปเช็คมาเจอรั่วที่จุ๊บครับ มันเปื่อย
    นานๆถอดมาดูกันมั่งก็ดีครับ...

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แนะนำนิดนึงก่อนถอดนะครับ ฉีด sonax แล้วทิ้งไว้พักนึง จากนั้น เอาแม่แรงมาดันตัวเหล็กที่วางยางอะไหล่ให้สูงขึ้นกว่าตำแหน่งที่มันอยู่ แล้วค่อยขันน็อตออกครับ:D

Nissan Y10 Thailand ถูกใจสิ่งนี้
  7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แหะๆๆ ตามนั้นเลยครับ โซเน๊ก อัดไปก่อน อิอิ

แต่ของผม อัดเหมือนกัน อิอิ อัดสุดแรงเลย ยางแบนกลางทาง เดี๋ยวไม่ได้กลับบ้าน อิอิ เล่นซะขาดไป ยังไม่ได้ไป ทำเลยอิอิ
    เบิกใหม่ พันก่า เอาไปเชื่อมเองคงไม่เกิน 300 อิอิอิ

อะไรๆ ก็ดีหมด อิอิ ร้องเพลง จุดอ่อนของ ช๊านนนนนนนนน เอิ๊ก ๆ ๆ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    หัวน๊อตขาดไปแล้วเหมือนกัน ครับ ตัวยังคาอยู่ที่รู อยู่เลย ไม่มีปัญญา เอาออก ค่าถอดกับกลึงน๊อตใหม่จักกี้ตังค์ น้อ

ปล เพื่อนแจ๊คไปทำเมื่อไร บอกด้วยเด้อ จะตามไปทำ :D

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถอด มาเสร๊ เพื่อน เดี๋ยวเอาไปทำทีเดียว
    เป่าแกส แม่ม เลย

10. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ขาดแล้ว เปลี่ยนแล้วครับ... ยืนยันว่าเหนื่อยกว่าถอดล้อเปลี่ยนอีก...

11. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    แล้วของแวนถอดยากหรือป่าวล่ะ เพราะยังไม่เคยรื้อลงมาดูเลย

12. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมถอดทิ้งไปนานแล้วเวลาเดินทางไกลๆก็เติมลมแล้วเอาวางไว้หลังกะบะ ( มันถอดยากม๊ากกกก )

13. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ปัจจุบันเป็นที่อยู่ของถังแก๊สไปซะแล้วอ่ะครับ เดินทางไกลก็ใส่ในรถเอาครับ.................................:D:D:D

ปล. ขอบคุณที่มาช่วยเตือนๆพี่ๆน้องๆกันครับ

14. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ถอดออกมาวางหลังกระบะเหมือนตาเล็กแล้วครับ ขี้เกียจก้มๆไปถอดตอนยางแบน จะยิ่งหงุดหงิดครับ เอาวางหลังกระบะซะเลย :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2008
  15. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถอดมาวางข้างหลังครับแต่ของผมไปซื้อล้อเหลื่องยี่ปุ่นมาวงละ 700 บาทหนักแค่ 6.5 โลเอง

16. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมก้เป็นที่อยู่ถังแก๊สไปนานแล้วครับ
    อิอิ

17. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ถอดออกมาวางหลังกระบะเหมือนกันเลยตอนจะเดินทางไกลอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้