งานเข้าครับช่วยที พี่ๆ เพื่อนๆ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย pattrawnt, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    คือ พอ ดี ตอนนี้ ผม เรียน เรื่องการรณรงค์ ของ ปี 4 อ่ะ ครับคือ อยาก จะ ขอ รบกวน พี่ๆ เพื่อน ช่วย สละ เวลา ตอบแบบ สอบ ถาม เหล่า นี้ ให้ ผม หน่อย ครับ ผม อยากได้สัก 50 ตัว อย่าง อ่ะ ครับ แบบ ว่า อาจาน สั่งมาอ่ะ ครับ รบ กวนช่วยผมที ครับ
    -
    -
    -
    1.ในรถยนต์ท่านมีการติดตั้งTvในรถยนต์หรือ ไม่
    ....
    2.ท่านคิดว่าการดูTvในขณะขับขี่รถยนต์เป็นอันตรายหรื อไม่เพราะ
    ....
    3.ท่านคิดว่าการดูTvในขณะขับขี่รถยนต์เป็นสาเหตุทีทำ ให้ท่านเสียสมาธิในการขับขี่รถยนต์หรือไม่เพราะ
    ....
    4.ท่านคิดว่าควรมีการติดตั้งTvในรถยนต์หรือไม่เพราะ
    ....
    5.ท่านคิดว่าการติดตั้งTvในรถยนต์เป็นสิ่งจำเป็นหรือ ไม่เพราะ
    ....
    6.ท่านคิดว่าสาเหตุของการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนในป ัจจุบันนี้เป็นเพราะการติดตั้งTvในรถยนต์มีส่วนเกี่ย วข้องหรือไม่เพราะ
    ....
    7.ท่านคิดว่าควรมีกฎหมายควบคุมการติดตั้งTvในรถ ยนต์ หรือ ไม่ เช่น ให้ ติดด้านหลังคนขับ หรือด้านคนนั้งข้างๆห้ามติดบริเวณกลางคอนโซลรถเป็นต้ น
    ....
    -
    -
    -
    ช่วยทีครับผม ขอบคุณพี่ด้วยครับที่ช่วยผม

2. plating68

plating68 New Member Member

148
    3
    0
    1.ไม่ได้ติดครับผมเพราะชอบฟังเพลงไม่ชอบดูหนังครับผม
    2.มันก็อาจทำให้ประสิทธิภาพในการขับรถลดน้อยลง ขนาดเห็นสาวๆเดินข้างถนนเรายังหันไปมองเลยแค่เสี้ยววินาทีก็อาจเกิดอุบัติเหตุได้
    3.ตอบเหมือนข้อ2ครับผม
    4.มันก้แล้วแต่ว่าผู้ใดชอบไม่ชอบบางทีก็ต้องติดให้ลูกๆดูตัวอย่างเช่น ลุกพี่เป้จะติดtvให้น้องกาเร็ดดุการ์ตูนมันก้เป้นความสุขของเด้กๆแต่ถ้าพี่เป้ไปแอบเปิดดูสาวๆโคโยตี้เต้นก็ทำให้เสียสมาธิในการขับรถได้
    5. โดยส่วนตัวคิดว่าจำเป็นประเทศไทยเป็นประเทศที่รถติดมากๆมันก็สามมารถช่วยผ่อนคลายได้เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง
    6.อาจจะไม่ทั้งหมดเพราะผมเองยังไม่มีปัญญาติดtvเลย แต่อาจเป็นปัจจัยอื่นๆเช่นเห็นสาวๆเดินข้างถนนอันนี้ ลูกพี่เป้ทำประจำ
    7.ไม่ควรมีกฏหมายกำหนดครับผมมันเผด็จการเกินไป คัดค้านเต็มที่แค่ห้ามโทรก็จำกัดสิทธิส่วนบุคลกันมากเกินไปแล้ว แล้วบางทีรถของเราก็เป็นข้อจำกัดเช่นรถกระบะจะไม่ให้ติดคอนโซลกลางแล้วจะไปติดตรงไหนเพราะเป็นจุดที่ดูดีที่สุด

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    1.ในรถยนต์ท่านมีการติดตั้งTvในรถยนต์หรือ ไม่

....ไม่มีปัญญาติดครับ จน แต่ถ้ามีปัญญาก็อยากติดครับ จะได้เอาไว้ให้ลูกดูการ์ตูน เวลาพ่อมันกินเหล้ส ม่ายยอมเลิกครับ

2.ท่านคิดว่าการดูTvในขณะขับขี่รถยนต์เป็นอันตรายหรื อไม่เพราะ

....อันตรายครับ เพราะดูแต่โทรทัศน์ ม่ายยอมดูทาง

3.ท่านคิดว่าการดูTvในขณะขับขี่รถยนต์เป็นสาเหตุทีทำ ให้ท่านเสียสมาธิในการขับขี่รถยนต์หรือไม่เพราะ

....ก็ต้องดูว่าในโทรทัศน์ เป็นหนังอะไรอยู่ ถ้าหนังญี่ปุ่น เสียสมาธิ อย่างแรงครับ เสียงมันเล้า ครับ....อิ.......อิ

4.ท่านคิดว่าควรมีการติดตั้งTvในรถยนต์หรือไม่เพราะ

....แล้วแต่บุคคลครับ ถ้าเป็นผมเอาตัวค์ติดโทรทัศน์ไปเรียงเกียร์ใหมาดีกว่า ซะใจกว่า.....อิ..........อิ

5.ท่านคิดว่าการติดตั้งTvในรถยนต์เป็นสิ่งจำเป็นหรือ ไม่เพราะ

....ไม่จำเป็นครับ เทอร์โบ จำเป็นกว่ามากครับ......................แซด............แซด...........แซดดดดดดดดดด

6.ท่านคิดว่าสาเหตุของการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนในป ัจจุบันนี้เป็นเพราะการติดตั้งTvในรถยนต์มีส่วนเกี่ย วข้องหรือไม่เพราะ

....ไม่เกี่ยวข้องครับ อุบัติเหตุส่วนใหญ่เกิดจากสันดานของคนจำพวกมักง่าย มากกว่าครับ

7.ท่านคิดว่าควรมีกฎหมายควบคุมการติดตั้งTvในรถ ยนต์ หรือ ไม่ เช่น ให้ ติดด้านหลังคนขับ หรือด้านคนนั้งข้างๆห้ามติดบริเวณกลางคอนโซลรถ

ไม่เห็นด้วย และไม่เห็นความสำคัญของกฎหมายข้อนี้ครับ แต่ถึงจะมี ก็ม่ายมีผล กับผมครับ

กฎหมายมีไว้ให้แหกครับ ภาษี + พรบ หมดตั้งแต่เดือน กพ. แล้วมันยังไม่ต่อเลย ใช้รถอยู่ทุกวัน ผมว่ามันท้าทายดี...........................อิ...................อิ

4. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    1.มีคับ
    2.เป็นอันตราย เพราะคนขับจะมัวแต่สนใจ TV ไม่มีสมาธิในการขับ
    3.ตามข้อ2เรยคับ
    4.ควรนะ เพราะว่าเวลารถติดๆมานก้อช่วยให้ผ่อนคลายได้(กว่าฟังเพลงผมว่านะ)
    5.อืม...มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เปนไร เพราะคนขับน่ะไม่ค่อยได้ดูหรอก ส่วนมากจะเปนคนนั่งซ่ะมากกว่า
    6.ก็อาจมีส่วนซัก 0.09% ล่ะมั้ง เพราะเท่าที่เห็นรถที่เกิดอุบัติเหตุ ก้อไม่ได้เปิดTVตอนที่เกิดเหตุซ่ะหน่อย
    7.ไม่ควรเปนอย่างยิ่ง เพราะTVในรถไม่ได้เอาไว้ดูในตอนที่รถวิ่งเสมอไป ถ้าไปไว้ข้างหลัง คนขับเซ็งแย่เรย

^_^

5. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    1.ติดบ้างไม่ติดบ้าง
    2.ทำให้การขับรถม่ะมีประสิทธิลดลง
    3.แม้นแล้ว.
    4.มันก็แล้วแต่คน บ้างคนติดเพื่อลูก บ้างคนติดเพื่อแฟน บ้างคนติดเพราะตัวเองอย่างจะมี tv
    5.ไม่หรอก...
    6.อาจมีส่วน แต่ไม่เคยเห็นใคนเปด tvดูแล้วเกิดเหตุ
    7.ก็ดีนะ แต่คนนั่งหน้าจะไม่ได้ดูนะสิ

6. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0

หวังว่าพอช่วยได้นะครับ

7. strada

strada New Member Member

69
    0
    0

:D :D :D

8. pattrawnt

pattrawnt New Member Member

82
    1
    0
    อิอิ ขอบ คุณ มากๆๆๆ เลย งับ ตาม หา ต่อ ปาย เพิ่ง ได้ จาก 2 เว็บ35 คน เอง แง้วๆๆๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้