***จะเอา CD-ROM มาใช้ในรถต้องแปลงยังงัยครับ****

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย [email protected], 9 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf_gp@yahoo.com

[email protected] New Member Member

1
    0
    0
    ***จะเอา CD-ROM มาใช้ในรถต้องแปลงยังงัยครับ****
    จะเอา CD-ROM มาใช้ในรถต้องแปลงยังงัยครับ จะมีสายแปลงไฟจาก 12 v เป็น 12V กับ 5V ใช่มั้ยครับ แล้วเราจะมีวิธีอย่างไร ถ้าซื้อตัวแปลงซื้อที่ไหน สามารถต่อเข้าเพาเวอร์แอมป์เลยได้มั้ย หรือต้องเข้าปรีแอมป์ก่อน ขอบคุณครับ

2. Joecoleman

Joecoleman New Member Member

13
    0
    1
    อย่าทำเลยไม่คุ้มหรอก คุณไปซื้อฟร้อน cd จีนมาเล่นตัวละ 2000 น่าจะดีกว่า สะดวกกว่านะครับ

3. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    เฮ้อ จาเริ่มจากตรงไหนดีเนี่ย อิอิ เอาเป็นว่า ชุดไฟที่เข้าcd-rom มี2ชุด ชุดแรก12 V เรามีแล้วส่วนชุดที่2อะดิ5V ไปที่ร้านขายอิเล็กโทรนิก บอกว่าเอาไอซี เล็กกูเรท ถ้าจำไม่ผิดเบอร์ 7805(ลองถามเค้าดูด้วยนะครับว่าใช่ เข้า12 ออก5รึป่าว) แล้วก็เอามาพร้อมซิงค์เลย เพราะเวลาแปลงไฟตัวนี้จะร้อนมากๆ:)

4. zogzag

zogzag New Member Member

3
    0
    0
    ผมเคยแล้วครับ เสียงเครื่องเข้า วีดตลอดครับ

5. hitech

hitech New Member Member

7
    1
    0
    ถ้าเข้าใจอิเลค ก็ทำเองได้ ไม่นาน เสียงดีครับ แต่หากไม่เป็น ก็ไปเดินตามตลาดนัดใหญ่ๆ ผมเห็นเขาขาย พร้อม ครบเซ้ทเลย ราวๆ 800 หรือไงนี่แหละครับ

6. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    ที่คลองถมมีชุดสายไฟขายครับ 150 บาทรับ

7. commands

commands Guest

0
    0
    0
    จะหาซื้อุปกรณ์แปลงได้ที่ไหนครับ อยากได้ตัวแปลงแรงดันไฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้