สเปเซอร์ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย มือใหม่ครับ, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่า การทำสเปเซอร์เสริมโช้ค เป็นยังไง ดีหรือไม่กับรถเรายังไง และจะทำให้โช้คเสียรึป่าว ถ้าไม่เสริมสเปเซอร์ แล้วไม่ให้ท้ายย้อย ทำวิธีไหนได้บ้างครับ ขอแบบ ประหยัดนิดนึงครับ ขอบคุณครับ กรณีที่รถติดแก๊ส นะครับ

1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ไม่มีผลเท่าไหร่หรอกครับ......คุณไปติดแก๊สมาเค้าเลยหนุนไม่ให้ท้ายห้อย...เป็นวิธีที่ประหยัดที่สุดแล้วครับ......ถ้าไม่ใส่สเปเซ่อร์ก็ต้องใส่สปริงแข็งหรือเปลี่ยนโช้คพร้อมสตรัทปรับเกลียว......เดี๋ยวนี้ที่บางนาคู่ละประมาณสามพันครับแต่ต้องเอามาแปลงอีกนอกจากเจอตรงรุ่นก็โชคดีไป...ว่าแต่ของคุณรุ่นไหนเนี่ยะครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้