โช้ค TEIN นี่ อายุการใช้งานได้ถึง 5 ปีป่ะคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย zn701, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zn701

zn701 New Member Member

11
    0
    0
    เพื่อนๆ หรือพี่ ที่เปลี่ยนมาแล้ว นานสุดกี่ปีแล้วคับ พอดีสนใจ TEIN SS อ่ะคับ แต่ราคาก็โหดพอสมควร ว่าจะกัดฟัน(เลือดกลบปากแระ)ลองเล่นดูอ่ะคับ เลยอยากทราบเรื่องความทนทานอ่ะคับ ธรรมดา ขับรถไม่รูด คอสะพาน หรือ หลุม อ่ะรบกวนพี่ๆ ที่เปลี่ยนมาแล้ว ใช้ได้นานสุดกันกี่ปีคับผม :)

2. Jar 2.0

Jar 2.0 New Member Member

22
    1
    0
    tein อายุยืนแน่นอนครับ
    มีเพื่อนผมใช้มา 8 ปีแล้ว ยังไม่มีปันหาอะไรเลยครับ

3. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ใช้ถนอมๆขนาดนั้นถึงและเกินแน่นอนครับ

ยิ่งถ้าเบิกใหม่นี่หายห่วงเลยครับ

4. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ตามด้านบนนั่นเลยฮับ

ใช้งานปกติสบาย สบาย เกินห้าปีแน่

ถ้ามีปัญหาก้อซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ได้ บ้านเรามีศูนย์ซ่อมด้วยแล้วตอนนี้

5. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ตามข้างบนเลยค้าบ

6. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ตามข้างบนอีกเสียง

7. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ใช้ได้ตลอดอายุรถคับ เพราะ อะไหล่ทุกตัวมีเปลี่ยน
    ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊ค ทั้งตัว

8. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    ถ้าซื้อใหม่ มีประกันให้หนึ่งปี แถมขับไปให้เอาลงหรือขึ้นฟรี
    ถ้าไม่กระโดดลงหลุมใหญ่ก็ใช้ได้นาน...

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า อ ยู่ ที่ ว่ า เ ร า จ ะ ถ น อ ม มั น แ ค่ ไ ห น คั บ

ถ้ า ค น รั ก ร ถ จิ ง ๆ ขั บ ถ น อ ม ๆ ผ ม ว่ า เ กิ น แ น่ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้