ขอคำแนะนำ ทำสตรัคคู่หน้า

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย es2005, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. es2005

es2005 Guest

0
    0
    0
    รถผมติดแก็สมาท้ายห้อยกำลังดี ก็เลยหาทางจะปรับด้านหน้าให้มันเตี้ยลงมาให้พอดีกับด้านหลัง วิธีการปรับทีกำลังมองดูที่
    การปรับสตรัคที่โช๊คหน้า ขอคำแนะนำด้วยครับ
    1.ทำแล้วจะมีปัญหาในอนาคตหรือไม่
    2.ราคาประมาณเท่าไหร่
    3 อยู่แถวบางใหญ่ แนะนำร้านที่ทำแล้วจบด้วยครับ

หรือว่ามีวิธีอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ ( CIVIC ES 2005 )

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เดิมล้ออะไร และมีโหลดอยู่แล้วหรือปล่าวครับ

ที่ถามไม่ใช่อะไรนะครับ ถ้ารถเตี้ยอยู่แล้ว แนะนำว่า ไปลองหล้งขึ้นดีกว่าครับ
    ไม่งั้นมันจะยิ่งเตี้ยเข้าไปใหญ่

ตอนนี้รถผมสปริง H&R เลื่อนเบ้าหน้าลง ลองหลังประมาณ 1 นิ้วเพราะติดแก๊ส ตอนใส่ 17 ก็จะพอดีไม่เตี้ยมาก ตอนนี้เอา 15 มาใส่ เข้าหมู่บ้านแทบไม่ได้ ได้ยินเสียงท่อโดนเฉือนทุกครั้งที่ข้ามหลังเต่า เร็วๆนี้ว่าจะไปเอาขึ้น ตอนนี้เลยต้องเอา 17 มาใส่ล้อหลังก่อน เพราะพรุ่งนี้ว่าจะเติมแก๊ส กลัวว่าพอเติมแล้วรถหนัก กลัวมันจะขับไม่ได้ เพราะเตี้ยจัด

ลองพิจารณาดูนะครับ

3. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    ลืมบอกครับ แม็ค 16 ยาง 205/55/16 นอกนั้นเดิม ๆ ทั้งหมดครับ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อย่างแรก ผมว่า ถ้าล้อ 16 ยางควร จะเป็น 205/50/16 นะคับ ถ้ายางที่คุณใส่อยู่ตอนนี้ เส้นรอบวงจะมากกว่าเสปกรถเดิมคับ ผลคือ ที่ความเร็ว เท่ากัน ล้อนี้ วิ่งอาจจะ มากกว่าของเดิม ครับ
    2.มีทางเลือกครับ ว่าจะเลื่อนเบ้าหน้า ลงได้เกือบ 1นิ้ว ครับ ราคา ก็400 ร้านพี่ใหม่
    3.รองเสปเซอร์หลัง สัก1นิ้ว ราคา 800 ร้านพี่ใหม่เหมือนกัน คับ
    ลองพิจารณาดูครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ไ ป เ อ า ห ลั ง ขึ้ น ดี ก ว่ า คั บ

จ ะ ไ ด้ ขั บ ง่ า ย ส บ า ย ๆ ไ ม่ ต้ อ ง

ทำ ร้ า ย ร ถ เ ร า ม า ก เ กิ น ไ ป คั บ

6. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ผมว่าเปลี่ยนสตัทเลยดีกว่า 4 ต้น
    ไอ้กระบอกเขียวๆ จบแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้