รบกวนช่วยแนะนำเครื่องเสียง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mantpom, 9 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mantpom

mantpom New Member Member

2
    0
    0
    คือผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงติดรถเลยครับ จะเปลี่ยนเครื่องเสียงตัวเก่าที่มันติดรถนะครับ ของเดิมมันเป็นวิทยุ เทป ธรรมดามีลำโพงแต่คู่หน้า เลยจะเปลี่ยนยกชุดเลย มีงบ 25000 บาทครับ ( เกินได้นิดหน่อย ) เลยอยากถามว่า นอกจากต้องซื้อตัวเครื่องเล่นแล้ว ต้องมีเพาเวอร์แอมป์ แล้วก็ปรีแอมป์ด้วยหรือเปล่าครับ คือผมอยากได้เสียงใสๆไม่เน้นเบสมากครับ แล้วเวลาติดตั้งต้องเดินสายลำโพงไปเบาะหลัง เวลาติดตั้งต้องคอยดูตรงไหนเป็นพิเศษไหมครับ

2. mantpom

mantpom New Member Member

2
    0
    0
    ลืมไปครับ ลำโพงผมอยากได้แค่ คู่หน้าคู่หลัง ก็พอครับไม่เอาตู้ซับ ครับ แล้วเครื่องเล่นเอาแบบเน้นฟังอย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้