ช่วยด้วยวีเทคไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Acura@VtecStorm, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Acura@VtecStorm

Acura@VtecStorm New Member Member

6
    0
    0
    มันเป็นที่อะไรคับใครพอทราบมั้ยคับ ขับมาปกติทุกวัน วันนี้ลองกดไฟเทคไม่ติดเสียเงียบ รถไม่ดึง งง

2. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เช็คเซ็นเซอร์ก่อนครับ ว่าตัวไหนเสีย เบื้องต้นนะครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับเช็คดูเผื่อสายไฟขาดด้วย

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่าลืมดูที่ปลั๊กวีเทคด้วยนะครับว่าหลุดหรือเปล่า

5. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    ลองขับดูว่าไมล์ขึ้นรึป่าวอะคับ ถ้าไมล์ไม่ขึ้น เทคมันจะไม่เปิดขับ

6. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ถ้าเช็คทุกอย่างหมดแล้วไม่หายก็ลองดูที่กล่องครับ ขอให้หายไวๆครับ

7. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    มีหลายอย่างเหมือนกันนะครับขนาดเครื่องยังไม่ร้อน มันยังไม่เปิดเลย vtec เนี่ย ลองดูที่ปลั๊ก vtec ก่อนครับ ว่าหลุดป่าว บางทีสายไฟอาจจะขาดก็ได้ครับ ลองดูครับ แต่ถ้าเผื่อมันยังปรกติ ก็เข้าไปเช็คที่อู่เถอะครับ

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตามด้าน บนเลย คับ

ระดับน้ำมันเครื่อง ปกติ ป่าว คับ

ถ้า พร่อง มัน ก้อ ไม่เปิด เหมือนกัน คล้ายๆ แรงดันไม่ พอ

Ps. สงสัย ไม่ได้ เปิด นาน จัด เลย งอแง

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ต้องซัดมันบ้างนะครับ เคยแบบไม่ซัดมาประมาณ 7 วัน ลองซัดตื้อไปหน่อยอ่ะครับ
    (เดี๋ยวนี้เปิดทุกวัน แฮ่ๆ)

10. Acura@VtecStorm

Acura@VtecStorm New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากมายเลยครับ น่าจะใช่แล้วครับ พึ่งวิ่งจนไมล์ขาดอะ เจอตอแล้ว

11. Acura@VtecStorm

6
    0
    0
    55ไม่ต้องพูดถึง ผมซัดทุกวัน วันไหนไม่ได้ยินเสียงเทคผมนอนไม่หลับครับ:D

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    โอ้ยอยากวางเทคแล้ว 555

ตัวสปีดเสียอ่ะดิค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้