96 ใครใส่เหลี่ยมเหลืองของ DEPO บ้างขอถามความแตกต่างหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mr_june, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr_june

Mr_june New Member Member

31
    9
    0
    ถามหน่อยครับ ว่าเหลี่ยมเหลืองของ DEPO ต่างจากของแท้มาก มั้ย ครับ เช่น สี หรือ
    ความสว่างต่างกันมากมั้ย คุณภาพความคงทนของหลอด เป็นต้น พี่ๆเพื่อนๆ คนไหน
    ใช้ 96 ที่ใส่ DEPO ช่วยตอบหน่อยครับ หรือใครใส่อยู่ขอชมภาพหน่อย แบบว่าของแท้
    มันหายาก อ่ะครับ สงสัยต้องใส่ไต้หวันแทน :D:D:D

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    มารอคำตอบด้วยคับ

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เป็นอีกคนที่รอคำตอบและรอติดตั้ง ครับ

4. Mr_june

31
    9
    0
    เฮ่อ เฮ่อ ไม่มีใครตอบเลย สงสัยจะใส่ของแท้กันหมด

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ไม่เคยเปรียบเทียบระหว่าง เหลี่ยมเหลือง แท้ กับ Depo

แต่เคย กลม Depo กับเหลี่ยมเหลืองแท้

บอกได้เลยว่า Reflex ที่สะท้อนแสงออกมา คนละเรื่องครับ

ของแท้ กระจายแสงดีกว่าเยอะครับ

terk ถูกใจสิ่งนี้
  6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผม LEV ครับมาขอเเอบดู

7. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ลักษณะของโคมก็ไม่เหมือนกันคับทั้งเรื่องแสง สี ความร้อน และความทนทาน ปัจจุบันใช้อยู่ไม่ว่าจะ ฝนตก แดดออก หมอกลง หรือดำน้ำ ก็ไม่มีปัญหาคับ ที่สำคัญ stanley ราคาก็ไม่ห่างจาก depo เท่าไหร่หรอกคับ ส่วนตัวผมแนะนำของ stanley ไปเลยทีเดียวจบคับ

8. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    ใส่ ของ stanley ไปเลยครับ เพิ่มอีกนิด สว่าง และ เทพกว่ากันบาน

9. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    เวงกำ .... เพิ่งถอย Depo มา
    ติดตั้งไปแล้วเมื่อสองอาทิตย์ก่อนเองอ่ะ

:cry: :cry: :cry:

10. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ขายมั้ยครับ ?? - *-

11. EK3002

EK3002 New Member Member

91
    7
    0
    เคยใช้ของแท้ครับ ไม่เคยมีปัญหา ขับลุยฝน กทม. - เชียงใหม่ เกือบตลอดทาง ไม่มีปัญหาเลย ...

ของก๊อประวังสีซีดนะครับ ...

:D

12. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถ้าราคาต่างกันไม่มาก แนะนำของแท้ดีกว่าครับ แหล่ม สวย ใส กว่าแน่นอน ขายไปก็เจ็บตัวไม่มาก

terk ถูกใจสิ่งนี้
  13. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    หาของแท้ใส่ดีกว่าครับ...

So_EK และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ใจเย็นๆค่อยๆหาคับ ได้แน่นอน

So_EK และ terk ถูกใจสิ่งนี้
  15. karunyoo

karunyoo New Member Member

23
    3
    0
    แล้วที่ผมใส่อยู่นี่ของอะไรอ่ะ งง

16. Mr_june

31
    9
    0
    ขอบคุณครับ ที่แนะนำ งั้นก็คงต้องตั้งหน้าหาของแท้ต่อไป
    เฮ้อ หามา 4-5 เดือน แล้ว มีของไม่มีเงิน มีเงินไม่มีของ

17. nu_tspc

75
    7
    0
    ของแท้นี่หาได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรครับ

18. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    หาในบอร์ดซื้อ-ขายนี่ล่ะครับ ผมก็ได้ที่นี่แหละครับ ราคา 4000-4500 ครับ

19. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    ขาย Fog lamp ของDEPOคับ

ของผมมีหาคนซื้ออยู่อ่ะ ถ้าพี่สนใจโทรมาได้น่ะคับ089-5049535

20. keng3343

keng3343 New Member Member

22
    1
    0
    ปัจจุบันใช่อยู่ มันซีดไปเองข้างนึง กลายเป็นขาวข้างเหลืองข้างครับ
    แล้วข้องdepeเนี้ยมันเหมือนจะใส่ตามเบ้าไม่เนียนเท่าไหร่น่ะครับ

21. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ใส่ Depo เหมือนกัน..วิ่งลุยฝนเมื่อไร มีน้ำขังในโคมทุกทีเลย..
    เซ็งอ่ะ..

22. nu_tspc

75
    7
    0
    EK 96 ใส่เหลี่ยม หรือ กลม ดีอ่ะครับ ขอภาพประกอบด้วยก้ดี

23. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ใส่ DEPO เหมือนกันครับไม่เห็นมีน้ำเข้าเลย ใส่ก็พอดีกัเบ้า
    หลอดขาดก็เปลี่ยนได้ไปใช้ของ osram ไม่กี่บาทใช้มาเกือบปีแล้วครับ
    หลอดข้างขวาขาดหลังจากที่ใส่ 2 วันเปลี่ยนมาใช้หลอด osram ตอนนี้ยังเหลือง
    แจ่มเหมือนเดิม stanley ราคาสูงเกินไปเกินจริงมาไม่ครบด้วยไม่มีสายไฟไม่ม่ switch
    ผมซื้อจากคูณ bird ในเน๊ตนี้แหละ มัวแต่รอเมื่อไหร่จะหล่อล่ะครับ หุ หุ

24. Mr_june

31
    9
    0

แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมชอบเหลี่ยมมากกว่า (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ดูแล้วมันเต็มๆดี

*****************************************************************************************
    จากกระทู้ที่ถาม รอของแท้ไม่ไหวแล้วครับ หายากสุดๆ (หามา 4 เดือนแล้ว) กลัวเอาตังไปลงขวดหมด
    เลยจำเป็นต้องถอย DEPO มาใส่แทนไปก่อน ไม่งั้นตังหมดแน่ จากที่ติดมาถือว่าความสว่างใช้ได้
    แต่โคมของผมมันดันสีไม่เท่ากันอะ ดิ เซ็งเลย เหลืองเข้ม 1 ข้าง เหลืองอ่อน 1 ข้าง :cry::cry::cry::cry:
    พูดไม่ออกเลย

สรุปก็ตามใจเจ้าของรถครับ หาได้ไว ตังถึงก็ของแท้ / อยากหล่อเร็วๆ กลัวตังหมดเพราะลงขวด
    ก็ DEPO :D:D:D:D

ถ้าใครคิดจะติด DEPO ก่อนติดตั้งให้ร้านเขายาซิลิโครน ที่กรอบก่อนนะครับ ไม่งั้นน้ำเข้าชั่ว :):):):)

25. nu_tspc

75
    7
    0
    สงสัยต้องหาเหลี่ยมเหลือง กับ ลิ้นหน้ามาใส่บ้างแล้วครับ
    หล่อมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้