สรุปเรื่องมีตติ้งประจำเดือนสิงหาคม (9 สิงหาคม 2551)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย whitebear, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ก็เป็นอันตกลงกันตามเสียงข้างมากอะนะคับ (รึเปล่าก็ไม่รู้)

ว่าต่อไปคลับเราจะมีการจัดมีตติ้ง ทุก ๆ เสาร์ที่ 2 ของทุกเดือน

สถานที่ก็หมุนเวียนกันไป

โดยครั้งแรกที่ผ่านมาอย่างไม่เป็นทางการ (เสาร์ที่ 12 กรกฎาคม 2551)

ก็ผ่านไปแล้วโดยจัดกันที่ร้าน Cafe 69 (ย่านเลียบด่วนรามอินทรา)

ส่วนที่จะมีการจัดครั้งต่อไป ซึ่งนับเป็นครั้งแรกอย่างเป็นทางการ
    (เสาร์ที่ 9 สิงหาคม 2551)

จะมีการจัดกันที่ร้านหมูกระทะอนามัย (ย่านแยกอโศก - เพชรบุรี)

เวลาก็เริ่มตั้งแต่ 16:30 เป็นต้นไป ตกลงตามนี้นะคับ

ส่วนเรื่องแผนที่ร้าน รบกวนคุณบุ๊คช่วยเป็นธุระทีนะคับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  3. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    แผนที่ร้านครับ

อยู่ติดกับ โรงแรมสยาม แค่ข้ามถนน

ใครไปไม่ถูก แสดงว่า ยังไม่มีประสบการณ์ :D:D:D

4. Super_book

294
    4
    0
    แผนที่ครับ

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ก่อนถึง หรือ เลยไป

6. Super_book

294
    4
    0
    :::49 ข้อ (ควร)ปฎิบัติ ในยามกินหมูกระทะ :::

:::49 ข้อ (ควร)ปฎิบัติ ในยามกินหมูกระทะ :::

1.ไม่ควรแต่งกายเมืองหนาว

2.เตรียมผ้าเช็ดหน้าไป ด้วย

3.เครื่องดื่ม Sponsor จะช่วยได้ในยามเสียเหงื่อ

4.ควรเลือกที่นั่งอยู่ เหนือลม ป้องกันขี้เถ้าเข้าตา

5. อย่านั่งใกล้ชั้นวาง เครื่องดื่มเพราะจะทำให้คุณอาจจะเปลี่ยนจากผู้บริโภค เป็นผู้บริการทันที

6.ไม่ควรนั่งหันหน้าเข้า ข้างฝา

7.เพราะการหันหลังคีบหมูกะ ทะยากมาก

8.ดูฮวงจุ้ยดีๆ คีบถนัด เอื้อมแขนถึง

9.ไม่ควรสั่งเนื้อมากิน เพราะเป็นสัตว์ใหญ่

10.ไม่ควรสั่งละมั่งมากิน เพราะเป็นสัตว์สงวน

11.แยกหม้อถ้าไม่กินเนื้อ

12.แยกหม้อถ้าไม่กินผัก

13.แยกกันถ้ามันเรื่องมาก นัก

14.เตรียมดอกไม้ไปจากบ้าน เพราะจะมีเด็กมาขายและทำให้เสียเงิน

15. อย่าเอาดอกกุหลาบที่ซื้อมากำละ20ไปจีบสาวโต๊ะข้างๆเพราะ เป็นการลงทุนต่ำ ทั้งเงินและสติปัญญา

16.อย่าจีบเด็กเสิร์ฟขณะยก หม้อมา

17.ไม่ควรเปิดเพลง เจ้าตาก ของคาราบาวระหว่างการกินหมูกะทะเพลงเร็วย่างไม่ทันกิน

18.คีบเนื้อให้มั่นคง

19.เพราะในหม้อหมูกะทะ เหมือน สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า เนื้อจะหายไปอย่างไร้ร่องรอย

20. หากเนื้อคุณหายให้เอา ตะเกียบไปใกล้ๆตะเกียบของเพื่อนร่วมหม้อและคีบเอา เนื้อของมันมา

21.แล้วท่านจะได้เนื้อของ ท่านคืนมา

22.ไม่ควรกินเหล้าระหว่าง การ กินหมูกะทะเพราะจะทำให้เมา

23.ถ้าเมาแล้วไม่ควรพยายาม ขับรถกลับบ้าน

24.หรือขับหมูกะทะกลับบ้าน หรือขับรถกลับหมูกะทะ

25.ถ้าไม่อยากหัวเหม็น เลือกร้านที่โอเพ่นแอร์เท่านั้น

26.ชวนหญิงดูพระจันทร์ในหม้อหมูกะทะจะโรแมนติกมาก

27.นักมวยควรถอดฟันยางก่อน กิน

28.หยุดทำทุกอย่างขณะยกเตา มา

29.ไม่จำเป็นต้องกินให้หมดถ้าอิ่ม เพราะไม่ใช่โออิชิ ไม่มีปรับของเหลือ

30.ไม่ต้องปั้นหน้าอร่อย เหมือนพิธีกรรายการ อร่อยบ่ายครายเครียด

31.แยกให้ออกระหว่างหมูกะทะ ทั่วไปกับหมูกะทะแซบฮัท

32.แยกให้ออกระหว่างหมูกะทะ แซบฮัท กับ เดอะหมูกะทะแซบคัมปะนี

33.หลอกเพื่อนไม่กินเนื้อ ว่า นี่คือหมู

34.หลอกเพื่อนไม่กินหมูว่า นี่คือผักบุ้ง

35.หยดน้ำมันหอมระเหยลงไปในหม้อหมูกะทะจะมีกลิ่นอ่อนๆ เทอราปีช่วยครายเครียด

36.คนผมยาวควรรวบเส้นผมให้ดี ถ้าเส้นผมสยายลงในจาน เนื้อเหม็นมาก

37.โกนหนวดก่อนจะดี เศษจิ้มจุ่มติดหนวดดูเซ็กซี่เกินไป

38.ไปกินหลายๆคน

39.แล้วแย่งกันกิน

40.ร้านที่กินต้องบุฟเฟ่ เท่า นั้น

41.ร้านแถวรามก็ดีไปเลย

42.แต่อย่าไปเลยถ้าไปกิน น้อย กว่า 4คน เพราะจะไม่หนุก

43.เอ่อ...ล้างมือก่อนกิน

44.อ่า...กินเสร็จแล้วล้าง มือ

45.อืม...เอ่อ...ยังไงดี

46.อ้อ...การให้ทิป ทำให้พนักงานเสิร์ฟมีกำลังใจสู้ชีวิต

47.อ่า...จะ ถึง49ไหมวะเนี่ย

48.แบบว่า...หมูกะทะ หมูกะ ทะ หมูกะทะถูกเผา มันจะถูกตะเกียบ จ๊ากก!! มันจะถูกตะเกียบเจี๊ยก!! คีบหมูซ้าย คีบหมูขวา ร้อนจริงๆ ร้อนจริงๆ ร้อนจริงๆ <_<

49. ไชโย

ปล.หมูกะทะ หมูย่างเกาหลี หรือ จิ้มจุ่มนั้น! !!ทำมาจากเนื้อช้าง!!!
    คาดว่าหลายๆทั่นคงทราบแล้ว

ปล.2 เมื่อไหร่ไปกินหมูกะทะกันอีก

ปล.3 คัดลอกชาวบ้านมาอีกที คำไหนผิดแก้ไขเองในใจนะจ๊ะ..

7. whitebear

1,191
    11
    0
    พยายามน่าดูเพื่อนกรู

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เก่งจิงน่ะ...ตัวแค่นี้...ช่างคิด...ช่างสรรหาเนอะ...

9. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    หมูทะ หมูทะ หมูทะ

11. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    หมากระทุ หมากระทุ หมากระทุ

รถเส็ดทันเปล่าหว่า...ถ้าไม่ทันสงสัยต้องเดิน อีกรอบ...อิอิ

12. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    สมาชิกใหม่ ขอลงชื่อไปดู Primera สวยๆด้วยคนครับ

เอ๊ะที่จัดใกล้ๆโรงแรมสยามนี่ มีนัยอะไรแอบแฝงรึเปล่าครับ

555+

13. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

:D:D:D:D:D:D:D:D

ว่าจะไปด้วยอ่ะค่ะ

ไม่ได้ขับพรีเซีย หวังว่าคงจะไม่รังเกียจนะคะ :cry::cry::cry::cry:

14. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ยินดีทุกครับ จะเอารถมาหรือมากะใคร ได้ทั้งนั้น

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ บุค ครับ งานนี้ ชัด เลย ครับ ขา กลับ เพชรบุรี ก็ ได้

รัชดาวิ่งไปออกอโศก ......... เข้าสุขุมวิทก็ได้

หรือจะ ย้อนกลับไป เพชรบุรี ออก พระราม9ก็ได้

โหๆ :eek: :eek: ถ้า ไม่ ติด เข้า พรรษา ............................................... :D

ปล. ผมเด็กดี นอนแต่วัน ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่เสพสตรี ไม่สูบบุหรี่ :cool:

16. whitebear

1,191
    11
    0
    แล้วตกลงเราจะมาอะเปล่าเจ้าตูน

อยากให้มากันเยอะ ๆ นะ สนุกดี

คนเก่า ๆ ก็อยากให้มากันเยอะ ๆ

คนใหม่ ๆ ก็อยากให้มากันมาก ๆ

ไม่ต้องเขินอายกันหรอกคับ

คนกันเองทั้งนั้น

แล้วเจอกันนะคับ

17. เสก R10

807
    8
    0
    เจ้าตูนไม่พลาดหรอกพี่โอ..อิอิ..

18. whitebear

1,191
    11
    0
    ก็ดูเจ้าตูนมันโพสดิ

เด็กดีงี้ ไม่เที่ยวกลางคืนงี้

สงสัยมีตติ้งเดือนต่อไปนัดกันซักตี 5 หน้าวัดไหนซักแห่ง

มาใส่บาตรพระเลยดีมะ

เจ้าตูนเด็กดีเค้าจะได้มาชัวร์

อิ อิ

19. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ห้ามกินเหล้า เข้าไปกินนมกันต่อ ข้างๆดีก่า..................

20. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ ทัน เสีย อีก นะ ครับ พี่ ป๊อป :D

กะ จะ เล่น มุข นี้ พอ ดี เชียว

21. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไปด้วยกันก็ได้น่ะ ผู้มีพระคุณ...ไว้ไกล้ๆ...ค่อยนัดกันอีกที...รถพร้อม...คนขับขากลับพร้อม(มารม่ายปล่อยเลย...ฮือ...ฮือ...)...ไปด้วยกันได้เลย

22. เสก R10

807
    8
    0
    โหพี่หม่อมก็พูดซะ...ผมเขินเลย..เรื่องเเค่นี้เองครับพี่..ชิวๆ..อิอิ

23. เสก R10

807
    8
    0
    ไปกินนมด้วยดีกว่า..อิอิ

ล่าสุดเเอบเฉี่ยวๆไปดู...นี่เด็กๆเเหล่มๆ..สวยๆเลยครับพี่พี่..อิอิ

วันนั้นเเกล้งถาม 2 1 ได้ไหม..เค้าบอกเคยกินเเซนวิสไหม..55

กินติมด้วยนะพี่..เหอะๆ (ไม่เร่งรีบ)

พูดเเล้วเกิดกิเลส...อยากเสียตัง...หุๆ

24. whitebear

1,191
    11
    0
    คุยไรกันอะคับ

ผมไม่เข้าจาย

25. tOon`

2,324
    43
    48
    แหม่ๆ พี่ โอ ครับ สง สัย จัง หวะ นี้ พี่ โอ ต้อง พา น้องๆ เปิด หู เปิด ตา แล้ว ละ มั้ง ครับ 555+

แต่ ว่า สรุป วัน ที่ 9 ชิ มิ ครับ แล้ว ก็ หมู กะ ทะ นะ ครับ

26. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    รอไปกินนมเลยได้ป่าวเนี่ย

27. Super_book

294
    4
    0
    เอ้า สนใจหมูกระทะกันหน่อยดิ

ถามมั่งซิ ว่าที่นี่ มีไรหร่อยบ้าง มีให้กินเยอะมั้ย สะอาดเปล่า ฯลฯ

เห็นมีแต่ นม ทุกคนเลย

เดือนหน้าผมจะจัดมีตติ้ง "ฟาร์มโชคชัย" นะครับ ดื่มนมกันให้อิ่มเลย

สนใจกันมั้ย เช้าไป - เย็นกลับ 55555

28. พี่ครับ ผมจาไปด้วยนะครับ ไม่เคยไปเลยแนะนำผมด้วยนะครับ แผนที่เนี่ย ผมดูแล้วเหมือนจะแนะให้ไปที่ สีแดงมากกว่านะ ผมว่ามันดูเด่นกว่าจุดประสงค์หลักซะอีก หรือผมคิดไปเอง

29. whitebear

1,191
    11
    0
    ไปกันเยอะ ๆ สนุกดี

30. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0

ร้านหมูกระทะ มันจามีอาราย มานก็มีหมูกระทะอ่ะเด่ะ

ของกินทั่วๆไปที่ร้านอื่นเค้ามีที่นี่ก็ คงมี

ส่วน ของที่ร้านอื่นไม่มี ถ้าร้านนี้ มีก็ แปลกไง เลยกลายเป็นหัวข้อให้คนอื่นตื่นเต้น :eek: :eek:

ทำเป็นไม่เข้าใจ ตาบุ๊คนี่:p:p

คราวหน้าไป ฟาร์มโชคชัย ช่ายมะ ไปด้วย ชอบ Umm..Milk อร่อย :eek::eek:

ส่วน หนุ่มๆ ที่จะเน้นข้ามถนนกันนั้น ดักคอไว้ก่อนดีกว่า :cool::cool:

ว่า ระวังเงินหล่นนะคับ ที่นี่ไม่การ QC น่ะครับ :confused: :confused:

แต่หน้าตาดีๆ ระดับ น้องตูน น้องเอก ตาโอ นี่ สมควรไปลุ้นดู เป็น อย่างยิ่งคับ :D:D

ปล.เซียนท่านบอกมาอีกที ม่ะช่ายประสบการณ์ตรง ม่ะช่ายแนว :sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้