อยากทราบค่าใช้จ่ายในการแปลงSi>>>EK9

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Hayabusa, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อยากทราบค่าใช้จ่ายแบบคร่าวๆนะครับ ค่าแปลง+ค่าตัด+ค่าเชื่อม+ทำสี(สีเดิม)+ค่าของ

ป.ล.
    ตอนนี้หยอดเพิ่มจากวันละ5บาทเป็น7บาทแล้ว จะได้คำนวนถูกว่าอีกนานเท่าไรว่าจะได้งบพอดี

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ตัดต่อไปก็ไม่สามารถใช้งานได้คับตรวจสภาพไม่ผ่าน

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ทำครบๆน่าจะมีหลัก3แสนน่ะครับ ซื้อหัว ท้ายมา รื้อประกอบ เชื่อมแต่ตรวจสภาพไม่ผ่านแน่ๆ

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เอาแต่ท้ายนะ

แล้วทำไมตรวจไม่ผ่านละ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าจะทำก็ทำได้ครับ แต่ต้องคิดนิดนึงครับ
    1. คุณต้องตัดต่อรถนะครับ ความปลอดภัยคงไม่เหมือนเดิม
    2. ค่าใช้จ่าย เคยเห็นมีคนมาลงขายอยู่ รถชนตูดมาตัดต่อเป็น EK9 ขาย 5xxxxx
    3. พอตัดต่อรถคุณก็ต้องหาวิศวกรมาตรวจสอบ ออกใบรับรองให้เพราะรถดัดแปลงมา
    ซึ่งในส่วนนี้ ในทางเทคนิคคงจะทำได้ เพราะSkyro 200หน้าSilvia รถกระบะ2ประตูเป็น4ประตู ยังทำกันได้
    แต่ขั้นตอนมันทำกันยังไง คงต้องลองหาเองล่ะครับ

6. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ว่าจะแปลง หน้าเป็น DC5 อยู่เหมือนกันครับ อิอิอิอิอิอิ ให้เมกาทำกันเยอะ น่าลอง ๆ อิอิ

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    รอดูอยู่ครับ ต้องสวยแน่ๆ เลย ทำเสร็จเอารูปมาลงด้วยนะครับ

8. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผมว่าเดิมๆ คูเป้ ก็สวยแล้วครับอย่าแปลงเลย

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    มั น ไ ม่ ใ ช่ เ เ ค่ ท้ า ย น่ ะ สิ

ถ้ า จ ะ หั้ ย เ ห มื อ น มั น ต้ อ ง ตั ด ตั้ ง เ เ ต่ ป ร ะ ตู เ ล ย . . . . .

เ เ ล้ ว เ ซื่ อ ม - -" เ เ ล้ ว เ ว ล า ต ร ว จ ส ภ า พ จ ะ ทำ ยั ง ไ ง

ดี ไ ม่ ดี ถู ก เ ห ม า เ ป็ น EK9 ส ว ม ท ะ เ บี ย น Si ล ะ ยุ่ ง เ ล ย . . . ต ะ ร า ง เ ล ย น่ ะ นั้ น

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    งานหนักการแปลงSi>>>EK9

11. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    สู้ๆๆครับ คันแรกเลยน่ะเนี้ย...ลองทำดูครับถ้าทำได้จริง ดังๆเยยยย

12. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมไปถามมาแย้วรวมทั้งหมดประมาณ450000คับแล้วแต่สภาพนะคับราคานี้แบบBABAแต่จะให้ครบที่อู่เค้าบอกว่าหัวกับท้ายแต่เค้าบอกว่าตูดก็ได้ถ้าไม่ซีเรียดแต่ต้องหาสภาพดีๆถ้าสภาพไม่ดีปะเคาะมันใช้ค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกคับมันมากมายเลยทีเดี่ยวนะคับสภาพก็ดูแล้วแต่สภาพของคับวิ่งเรื่องนี้อยู่ประมาณอาทิตย์หนึงคับผมรู้ว่าถ้าสภาพดีของจะแพงมากที่เชียงกงบางนามีอยู่ร้านหนึงคับสภาพแม่งนางฟ้าคับแต่ราคาเค้าขายอยู่380000คับค่าของอย่างเดี่ยวคับเค้าไม่ลดสักบาทแต่ของเค้งเจ๋งจริงตอนผมไปดูมีคนขับEK9มาดูเหมือนกันมากับเพื่อนสงสัยน่าจะจบผมไม่รู้นะคับรองไปเดินดูคับผมขอไปเก็บตังก่อนแต่ผมก็ลืมดูชื้อร้านสะด้วยคับ ปล. ทำได้คับแต่แม่งบานปลายแน่นอนแต่ต้องมีสักวันเพราะผมเห็นแล้วแม่งโดนสุดๆๆซื้อใหม่ไม่ไหวขอเอาท้ายปะกบแวกัน55555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้