มองหารถมาติด LPG มีงบประมาณ 200,000 เพื่อนๆพี่ๆ ว่าควรจะเล่นรุ่นไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย secretz, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    คือตอนนี้

ต้องขับรถ ไปกลับ บ้าน - สนามบินสุวรรณภูมิ อาทิตย์ละ5วัน วันละ 80 กิโลเมตร

ทนแบกรับค่าน้ำมันไม่ไหว เลยกำลังตัดสินใจ มาพึง LPG แต่ม่ะอยากติดคันที่ใช้อยู่เลย จะกัดฟัน หามือสองดีๆสักคนหนึ่งมาติดแก๊ส

ที่มองๆไว้ ก็มี

1. A31 เนื่องจากรูปลักษณ์ รูปทรงนำมาแต่งสวยง่าย แถมยังสามารถนำไปติดแก๊ส ได้ เลย สนใจเป็นอย่างมากเพราะ คนรู้จักก็ ขับรุ่นนี้ ติด แก๊ส แต่มีปัญหาจุ๊กจิก เยอะพอสมควรเลยอยากทราบ ว่าพี่ๆเพื่อนๆคิดยังไงกัน

2. E-car คันนี้ มองไว้ว่า มันก็พอจะแต่ เป็น Evo ได้นิดๆ แต่ ม่ะรู้ว่า จะติดแก๊สแล้วจะเป็นยังไงเพราะม่ะ ค่อยเจอรุ่นนี้ติดแก๊ส สักเท่าไร แต่ที่ชอบ เพราะมันแปลง เป็น E-carlution ได้ นี้ ซิ อิอิ

3. AE100 รถที่ ปรึกษา กับ อู่ช่างที่บ้านเค้าแนะนำมา เพราะอะไหล่ ง่าย ติดแก๊สสบาย ไม่จุ๊กจิก แล้ว ยังดูแลรักษา ง่ายอีกต่างหาก แต่ติดที่ ว่า มันแต่ง ให้สวย ยาก เลย ยัง ชั่งใจอยู่ นะครับ

เพื่อนๆพี่ๆ ท่านใด มีความรู้ช่วยแนะนำกันบ้าง นะครับ

ตอนนี้ แม้น้ำมันจะลด แต่ ก็คงไม่ไหว จริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ !

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    A31 คุณอาจจะหลังชนฝาได้ เพราะงบมีพอดี แบบฟิต ๆ เลย
    E-CAR ตัดทิ้งเลยคับ ภายในกรอบ มีปัญหาจากระบบไฟฟ้าบ่อยมาก

เชียร์ AE100 คับ

ปล.ความคิดส่วนบุคคล นะคับ

3. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    AE100
    Soluna

รถโตต้า ติดแก๊ส ทนทาน จูนง่าย อะไหล่ถูก หาง่ายขายคล่อง

4. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    2. E-car คันนี้ มองไว้ว่า มันก็พอจะแต่ เป็น Evo ได้นิดๆ แต่ ม่ะรู้ว่า จะติดแก๊สแล้วจะเป็นยังไงเพราะม่ะ ค่อยเจอรุ่นนี้ติดแก๊ส สักเท่าไร แต่ที่ชอบ เพราะมันแปลง เป็น E-carlution ได้ นี้ ซิ อิอิ
    evo เลย

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม่ลองมองรถยุโรปใหญ่ๆ แข็งๆ หรอครับ เช่น Benz W126 สภาพดีๆ วาง J ติดแก๊สมาพร้อม ไม่เกิน แสน 6 - 7 เห็นสวยๆอยู่หลายคัน ผมมีเพื่อนใช้อยู่ ตกกิโลล่ะ 1บาท 50 สต. ของคุณ จขกท วิ่งวันล่ะ 80 กิโลก็วันล่ะ 120 บาทเองถูกจัง

6. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    วอนโว่ วางเจ ติดแก๊ส ราคาไม่แรง ความแข็งแรงสุดยอด
    หรือไม่งั้น 3ตัว ที่คุณบอกมา ผมเชียร์ AE100-101ครับ ใครบอกว่าแต่งยาก ไม่จริง ครับ

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เชียร์ AE ครับ เพราะตามงบ แต่งสวยได้นะ และก็ติดแก๊สสบาย ไม่จุกจิกครบตามจุดประสงคืที่ต้องการเลยครับ

8. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    evo3 1คัน แก้ส นึงชุด

แต่มันเกินงบอ่ะ ประมาน 260000 น่าจะได้

แต่จะได้ขับ4 วิ่งแก้ส นะคับเด็ดตรงนี้แหละ

ขับ4 คับ ขับ4 ลืมขับหน้า2ล้อ ไปเลยดีกว่า

ฟันธง ขยับงบ เล่น evo3/evo2

9. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    เป็นผมเลือก ae100 นะครับเราซื้อมาเพื่อจะใช้แบบประหยัดด้วย

จะได้ไม่ต้องไปเสียเรื่องค่าอะไหล่มันแพงด้วยงับ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    AE101 ครับเครื่อง 4A-FE

ติดได้ไม่มีปัญหา ไม่มีจุกจิก อะไหล่หาง่ายและถูก

แถมประหยัดแก๊สกว่า A31 และ E-Car อีก

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ae 100 หา เครื่อง 1300 bo ใช้น้ำมัน ครับ ปึกๆ

12. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมว่า E car ก็น่าสนนะครับ

เเต่ae100 น่าจาประหยัดกว่า อะไหร่ ค่าซ่อม น่าจาชิวกว่า

ไม่ก็efเลยครับ งบเหลือพอที่จาเก็บจนเนียน d15b เเก๊สหัวฉีด วิ่งกระจาย

13. IHI_B52

IHI_B52 New Member Member

10
    0
    0
    ผมก็มีความคิดเช่นคุณ ในตอนแรกก็เล็ง AE100 ไว้ ดูไปดูมา มาจบที่ Accord ตาเพชร ภายในกว้าง ช่วงล่างดี ติดแก๊สวิ่งชิวเลย ผมได้มาแสนปลายๆ ยังไงลองดูเป็นอีกตัวเลือกครับ

14. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    AE100 ครับ

15. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    AE อีกเสียงครับ ไม่จุกจิกดี

16. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ถ้าได้ A31 วาง J-GE มาแล้ว ก็น่าจะดีครับ

17. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    งบเจ้าของกระทู้เค้า 2 แสนบาทนะครับพี่

18. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    940 ก็น่าสนนะครับ

หาที่วางเจมาแล้วก็ดีครับ งบนี้หาจริงๆ น่าจะพอครับ

19. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อี คาร์(เครื่องหัวฉีดนะ) AE100 พ่วงด้วยB14 ละครับ

แล้วติดแก๊ส หัวฉีด แค่นี้ก็วิ่งมันส์แล้วละครับ

20. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ถ้าเป็นผม เลือก AE100 ครับ อะไหล่หาง่าย แต่งสวยไม่ยากอย่างที่คิดครับ

21. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    AE100 อีกเสียง

22. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    940 วางเจไม่โบ ติดแก๊ส ดีกว่าคับ

ช่วงล่างคายแข็งไม่จุกจิก แซดได้แถมได้รถยุโรปอีกต่างหาก

23. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    AE 101 ครับ....

24. 940 ขับสบายได้รถใหญ่:D

25. secretz

448
    8
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบ

ตอนนี้ ขยับมามอง AE101 แล้ว

แต่เห็นว่า แอคคอร์ด ก็น่าสนใจ อยู่กำลัง ชั่งใจ อยู่นะครับ

ไงขอบคุณมากๆครับ

ส่วน รถ ยุโรป กลัวปัญหาเรื่อง อะไหล่ นะครับเลย ขอผ่านไปก่อน จิงๆก็อยากได้ E30 เลยมาแต่งโหดๆ ฮะฮะ แต่ กลัวอะไหล่ อ่าคับเลย ม่ะเอามาเป็นตัวเลือก

ไง พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ในการหารถ คันที่สองช่วยแนะนำด้วยครับ !

26. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    AE เยี่ยมดี

27. ลุงเครียด

ลุงเครียด New Member Member

103
    0
    0
    เชียร์ E30 มันสวยคลาสสิคสำหรับผม เลือกขับรถที่เราชอบแล้วจะมีความสุขครับ:)

28. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    accord ตาเพชร ก็สวยมากๆ นะครับ มันเป็นรถที่ดูยังไงๆ ก็ยังสวยอยู่ครับ ภายในกว้างนั่งสบาย ถ้าได้สภาพตัวถังสวยๆนะ ใช้ไปอีก 4-5 ปี ก็ยังไม่เจ็บตัวเท่าไหร่หรอกนะผมว่า แต่เครื่องนี่ถ้าได้เป็น หัวฉีด ยิ่งดีเลยครับ หล่อๆครับ accord

29. secretz

448
    8
    0
    ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบบบ

ว่าแต่ ใครพอจะมี รูป AE100 แต่ง งามๆมาให้ชมบ้างม่ะครับอยากเห็น ๆ

30. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    W123 แต่งขั้น อะไหล่ไม่แพง ทนทาน ขับหลัง ติดแก้สวิ่งฉิว ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด

แต่งแนวนี้ เกิดแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้