วิทยุครับพี่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ อยากได้วิธีถอดวิทยุหน้ารถนะครับ
    จะลองเปลี่ยนเองดูนะครับ เคยเก็บไฟล์ภาพไว้แล้วหาไม่เจอ
    กูรูคนไหนมาขอใหม่นะครับ:teeth:

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าวิทยุเคิมนะครับ
    1. ถ้าเก๊ะฝั่งคนนั่ง
    มีน๊อต 2 ตัวอยู่ที่บานพับ
    2. ถอดคอนโซนตรงเข่าคนขับ
    มีสกรู 3 ตัว (ล่างซ้าย 1, ล่างขวา 1 และบนขวา 1) + กิ๊ปล็อค 3 จุด (บนซ้าย, บนกลางและบนขวา) ดึงออกมาตรงๆก็หลุด ก่อนยกออกถอดปลั๊กปรับกระจกกับสวิทช์สปอร์ทไลท์ก่อนนะครับ
    3. ถอดคอยโซนกลาง
    มีสกรู 6 ตัว (ซ้าย 2, กลาง 2 และขวา 2) ก่อนยกออกถอดปลั๊กที่จุดบุหรี่ออกด้วยครับ
    4.ถอดวิทยุ
    ก้มมองจากด้วนล่างตรงคอนโซนกลางที่ถอดออกขึ้นไปหลังวิทยุ จะเห็นน๊อต 2 ตัวเป็นเบอร์ 10 ก็ขันออกมา แค่นี้ก็ถอดวิทยุออกได้แล้วครับ อ๋อ!! ก่อนดึงออกก็อย่าลืมถอดปลั๊กวิทยุออกก่อนนะ

3. p_ek

90
    9
    0
    ขอบคุณครับจะลองทำดู ครับ

4. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
  5. p_ek

90
    9
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับEK group

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้