ไฟ T- BELT โชว์แสดงว่าอะไรครับไม่ทราบจิงๆครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tai 1G, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tai 1G

tai 1G Guest

0
    0
    0
    ไฟ T- BELT โชว์ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากครับ

2. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่รู้นะครับพี่ต่าย

3. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    เปนไฟเตือนเปลี่ยนสายพานเครื่องๆๆคับ

จะเตือนทุกๆๆ 100000 กิโล

วิธีเอาให้ดับ เหนปุ่มยางๆกลมๆหน้าไมล์ เอาออกแร้วเอา

อะไรกดปุ่มสีดำๆๆลงไปก้อ ไฟก้อจะดับคับ

## รถพี่เปลี่ยนเครื่องมา ก้อต้องนับเลขกิโลใหม่ อ่ะคับ

4. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามเซียนครับ

5. ตามคุณจิ้นเลยคับ..

6. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ตามนั้นเลยคับ

7. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ใช่เลย

8. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ขอดูด้วยคน

9. สายพานทามมิ่งครับ

10. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ตามเซียนจิ้นครับ

11. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    วิธีการลบไฟเตือน T-Belt

1.บิดสวิทช์กุญแจไปที่ตำแหน่ง ON แล้วกดปุ่มปรับระยะทางให้อยู่ในที่ตำแหน่ง ODO
    2.บิดสวิชท์กุญแจไปที่ตำแหน่ง OFF
    3.กดปุ่มปรับระยะทางพร้อมกับบิดสวิทช์กุญแจไปที่ตำแหน่ง ON ค้างไว้ประมาณ 5 วินาที
    4.ปล่อยปุ่มปรับระยะทาง แล้วกดไป 1 ครั้ง จะมีตัวเลข 15 แสดงขึ้นมา
    5.กดปุ่มปรับระยะทางทีละครั้งตัวเลขจะเปลี่ยนเพิ่มขึ้นเรื่อยจาก 1,2,3,4,5...... ซึ่งตัวเลขแต่ละตัวจะแทนหลักหมื่น เช่น 15 คือ 150000 กม. และเป็นตัวเลขระยะทางที่ตั้งไว้ให้ไฟเตือน T-Blet แสดงเมื่อระยะทางถูกนับจนครบตามที่ตั้งไว้
    6. เมื่อตั้งเลขได้แล้ว ให้กดปุ่มปรับระยะทางค้างไว้ประมาณ 5 วินาที
    7. ปล่อยปุ่มปรับระยะทาง แล้วกดไป 1 ครั้ง ตัวเลขจะเปลี่ยนไปอยู่ในที่ตำแหน่ง ODO
    8.บิดสวิชท์กุญแจไปที่ตำแหน่ง OFF แล้วบิดสวิทช์กุญแจไปที่ตำแหน่ง ON อีกที ไฟเตือน T-Belt จะดับไปเอง

ทั้งนี้ผมไม่แนะนำให้การดับไฟเตือน T-Belt เอง โดยที่ยังไม่ได้เปลี่ยนสายพานราวลิ้นนะครับ เนื่องจากอาจก่อให้เกิดความเสียหายต่อเครื่องยนต์ได้

สายพานไทมิงจะเปลี่ยนที่ 1เเสนโล อย่าลืมเปลี่ยนลูกรอกด้วยละ 1 เเสนสองหมื่อนโลนะครับ

12. tai 1G

tai 1G Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับที่ให้ข้อมูล

13. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ขอทราบวิธีรีเซ็ตของTIGER หน่อยครับ พอดีตอนไปเปลี่ยนไฟมันยังไม่โชว์ แต่ตอนนี้มันโชว์แล้วต้องทำไงครับ :D

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เข้าศูนย์ เปลี่ยนตามด้านบน ครับ ต้องเปลี่ยนนะครับ
    อย่าให้ปล่อยเดี๋ยวจะเรื่องใหญ่

ห้อง DiY ลงไว้ให้แล้วจ้า ลองเข้าไปดู ถ้าจะยากพอควรลองดูครับ

15. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามนั้นเลยครับ

16. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    เปลี่ยนสายพานกับลูกรอกไปแล้วครับ ตอนไปเปลี่ยนไฟมันยังไม่โชว์ ตอนนี้มันโชว์แล้วครับ Tiger 5L มีวิธี reset ไฟ T-Belt ไหม ครับ หรือว่าต้องให้ช่างที่ศูนย์ทำให้ครับ

17. e21vob

e21vob New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าเป็น tiger เครื่อง 5L
    ต้องถอดไมล์มาสลับน๊อต ด้านหลังไมล์ครับ จุดที่น๊อตอยู่ น่าจะตรงกลางกึ่งล่าง จำไม่ค่อยได้ทำมานานแล้ว

18. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    รถผม มานขึ้นก่อน แสนนึงอ่ะ

ทำไงดีอ่ะพี่ (90000 โล)

นั่ง งง อยู่เหมือนกัน

อาจจะมีปัญหาที่ไฟไม่พอแล้วรวนๆ หรือเปล่าคับ

ลบกวนตอบหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้