ใครเคยทำโคมดำ ประชาชื่น 21 บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ งานดีรึเปล่าคับ ช่วยแนะนำหน่อย.... ขอบคุณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เคยครัย เคย เเต่ทำเอง

3. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    รบกวนหน่อยครับ หรือใครแนะนำที่ทำให้ก็ได้นะครับ ขอบคุณมาก

4. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    เคยไปแล้วคับ งานเนี่ยนดีคับ คุยดีราคาถูก ตอนผมทำอยู่ที่ 600 บาท ไม่รู้ตอนนี้ขึ้นหรือยัง
    ต้องโทรไปจองก่อนนะคับคนเยอะมาก

5. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ดีครับ

6. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    0863124045 คงคาคับ สภาพ 2 แบบ 2 สไตที่ร้าน ประชาชื่น 21 คับ
    โคมดำ โคมดำมุมส้ม:teeth:

Madeawsri และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  7. karunyoo

karunyoo New Member Member

23
    3
    0
    ผมเคยไปมาครับ แต่ไปทำฝากระโปรงดำ งานเนี้ยนมากครับ
    รู้สึกเบอร์จะอยู่ในกระทู้อู่ร้านค้าแนะนำอ่ะครับ
    ลองไปดูนะครับ ของเค้าดีจริงครับ

8. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    ชื่อคงคา 086-3124045 วันเสาร์ช่วงบ่ายประมาณเที่ยงผมจะเอารถแฟนไปทำเหมือนกันคับ

9. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    ลืมบอกไปผมไม่มีส่วนเสียกับทางร้านนะคับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  10. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ดำอย่างเดียวดีกว่าครับ ดำมุมส้ม เด๋วนี้ไม่มีใครเค้าทำกันแล้ว เมื่อก่อนผวกผมก็เคยทำก็ ยังรู้สึกเสียดายโคมเลย

เปรียบเทียบกับโคม Vi-RS แท้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2008

11. โคมดำมุมส้ม จริง ๆ แล้วมันไม่มีในสาระบบของ EK นะครับ
    แต่ถ้าชอบก็แล้วแต่ครับ ของจ่าเริงอาจจะมีค่าใช้จ่ายสูงกว่านะ
    แต่ที่แพงกว่าเพราะว่าต้นทุนเค้าสูงกว่า ไม่ได้ใช้สีดำกระป๋องละ
    60 บาทมาพ่น แต่ใช้สีใส ผสมใส่กาพ่น แล้วเคลือบด้วยแล็คเกอร์
    แห้งช้าแบบ 2K เลยนะจ๊ะ

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ผมทำกับ เต้ วัดมะกอก หาซื้อสีมาเทียบกันอย่างเหนื่อย คับ 5 ปีละ สียังใสแน๋วเหมือนเดิม จะทำมะดาหรือมุมส้ม ก้แล้วแต่คับ มันดูจากสีที่ใช้พ่นและความเนียนที่ออกมามากกว่า

13. So_EK

4,677
    245
    0
    ถ้าใช้ดำกระป่องไม่ต้องไปที่ไหนเล้ย อ้ายจิ๊บกะอ้ายต้นก็พ่นได้ ขอเหล้าขวดเดียวเอง คริคริ

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ขอภาพปลากรอบด้วยครับ ได้ข่าวว่าญี่ปุ่นขอซื้อคืนหมื่นสองไม่ขายนิ

15. หนองอีเติ่งเทพก่าเยอะ ดูเอาเองล่ะกาน

16. ตอนทำให้เจ๋ง ใช้ของคุณภาพดีมาก ๆ ครับ เฉพาะค่าสี กับทินเนอร์
    ก็ปาเข้าไป 500 กว่าบาทแล้วล่ะ แล้วก็ใช้แล็คเกอร์แห้งช้า 2K ทับหน้า
    ผสมสีเอง และใช้กาพ่นแบบอู่รถยนต์เลย ใช้มา 5 ปีสียังไม่ซีด ไม่หม่น
    ลองเปรียบเทียบกับสีกระป๋องสิ ไม่เกินปี สองปีก็แตกต่างจากตอนทำมา
    แรก ๆ แล้วน่ะ

ป.ล. กูขอโทษไอ้เจ๋งด้วย ที่ตอนแงะ กูทำขาไฟเมิงหัก จนป่านนี้กูยังหา
    ขาอันนั้นไม่เจอเลย

ป.ล.2 แล้วเสือกไปบอกเค้าทำไมวะ ว่าของเมิงของเก๊ เนียนซะขนาดนั้น
    555+/SIZE]

17. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    ผมก้อเคยทำดำมุมส้ม ผมว่าแหม่งลาว OUT!! ไปนานแล้ว

ตอนนี้สำนึกได้ ทำดำรมควันสวย
    ฟ่าคับ

18. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0

19. So_EK

4,677
    245
    0

20. Ahtrun_Sala

740
    270
    0

21. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    แบบที่ไม่ลาว คงเป็นแบบ ท่านๆด้านบนแหละคับ สวยสดงดงาม ตระการตา

ดูแล้วอิ่มเอิบใจ ตามสเป็คตัวนอก ดีกว่าดำมุมส้มเยอะคับ

22. So_EK

4,677
    245
    0

ก็อ้ายที่ชาวบ้านชาวช่องเค้าใส่กันอยู่นี้งัยคุณฟัก เคยทำเหมือนกันอ่ายมุมส้มเนี้ย แต่มันเมื่อสามสี่ปีที่แล้วแล๊ว ไม่อยากให้ไปเสียของกัน

23. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    มีแต่รถสีทองทั้งนั้นเรย ปกติไม่ค่อยเห็นสีทอง ทำมุมส้มกันซักเท่าไหร่แต่เคยเห็นที่ พอจะโอได้หน่อย ก็ของ เพ่ เต้า NAVAPON อ่ะคับ(ถ้าผิดขออภัย) เห็นตอนไปโลตัสอ่ะ ส่วนตัวกะว่าจะทำใหม่มุมส้มแต่ก็เลิกความคิดนี้ไป เลยเอาตังค์ไปถอยเสา Pole มาดองไว้แทน

24. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เมื่อก่อนก็เคยทำเหมือนกันครับ แต่ที่สุดก็ต้องหาสับของเดิมมาใส่ เพราะเมื่อก่อนราคาโคมแท้แพงมากๆ(เด๋วนี้ก็ยังเหมือนเดิม) แล้วที่ทำออกมาเนียนๆก็ยังไม่ค่อยมี ซึ่งต่างก่าสมัยนี้เย๊อะ เนียนกันซ่ะ

25. สงสัยพวกนี้เค้าคงชอบแนว....Retro

26. So_EK

4,677
    245
    0

มอดครับมันแปลว่าอาไรครับแบบว่า ภาษาไทยไม่ค่อยเก่ง ภาษาประกิต ไม่ได้เลย ช่วยขะย้ายควมหน่อยเถอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2008
  27. Dear To Mana

94
    115
    0
    RETO.. มันเป็นแนวสมัยก่อนอ่ะคับ นานมาแล้ว นานมาก จนจำไม่ได้

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  28. Ahtrun_Sala

740
    270
    0
    retro ซาเต็ป

29. .....จุดสกัดลาว.....​

30. So_EK

4,677
    245
    0

อยากเห็นโคมของ คุณ ฟัก จิงจิงเล้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้