Es ภายใน+เบาะหนัง สีครีม ไปขัดคราบสกปรกที่ไหนกันครับ แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย YuS_Za, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    พอดีเบาะรถผม 3 จะ 4 ปีแล้วไม่เคยขัดเลย พวกแผงข้างด้วยรุ้สึกมันดำๆอยากหาร้านขัด ภายใน ช่วยแนะนำหน่อยครับที่ไหนทำดีๆ บ้าง ( ทำดีราคาไม่แพงมาก ) แนะนำหน่อยครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    แมกไกว์ครับ

3. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    สอบถามด้วยครับ..ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ..ที่แมกไกว์อ่ะ..

4. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ทำเองดีก่าครับ ไม่ยากและไม่เหนื่อยมาก

เอาค่าจ้างไปซื้อน้ำยาดีก่าครับ

ของแมคไกว์ มันมี 2 ตัว เป็นตัวทำความสะอาดกะตัวปรับสภาพผิว

ทำ 2 ขั้นตอนนี้แล้วเบาะหนังของท่านจะนุ่มเนียนเหมือนแก้มสาวแรกรุ่น

5. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    แมกไกว์ เคยทำคับ สองพัน ตอนนี้ทำเองดีก่า

6. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    แล้วถ้าเป็นการบำรุงรักษาเบาะหนัง+คอนโซล ใช้น้ำยาตัวไหนครับช่วยแนะนำด้วยครับ

7. bigduck

bigduck New Member Member

15
    0
    0
    ของดีราคาถูกครับ
    ไปซื้อ เสปรย์ทำความสะอาด ยี่ห้อ Kit นะครับ (ตาม Super market ในห้างหรือ super ในปั๊ม Esso) กาป๋องละ ร้อยกว่าบาท
    มาฉีด ฟื้ดๆๆ ทิ้งไว้รอ ฟองหาย เอาผ้าชุบน้ำสะอาดเช็ด ให้เเห้ง เเล้วเอาน้ำยา รีกษาเบาะ ของอะไรก็ได้เเล้วเเต่ชอบ ลงอีกที
    รับรอง สะอาดสุดๆครับ ถูกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้