มีปัญหาเรื่องสัญญาณวิทยุไม่ชัด ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ, 8 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    คือรถผมตอนนี้ ฟังวิทยุไม่ชัดเลยอ่ะครับ

มีเสียงซ่า รบกวนตลอด ต่างกับอีกคันที่บ้านรับได้ชัดมากไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหายังไง

แล้วอีกปัญหาเครื่องเล่นซีดี Pioneer ของผมเวลากด รีเจ็ค แผ่นออก

แผ่นมันไม่ยอมออกมาอ่ะครับค้างอยู่ในเครื่อง

ไม่ทราบว่า พอจะเอาไปซ่อมหรือแก้ปัญหาเบื้องต้นได้ยังไงบ้างครับ

ผมอยู่ งามวงศ์วาน จะหาร้านซ่อมได้แถวไหนดีครับ

ขอให้เพื่อนๆ แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. eyesja

eyesja New Member Lady Member

2
    0
    0
    แผ่นมันไม่ยอมออก หรือ ว่ามันออกมาแล้วดึงกลับเข้าไปอีกคะ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    วิทยุผมว่าเอาไปให้ร้าน อมร เช็ค+ซ่อมให้ได้คับ แต่ผมไม่รู้ว่าแถวงามวงศ์วานมันมีสาขาไหนใกล้ๆบ้าง เพราะปกติไปแต่บ้านหม้อ

ส่วนเรื่องคลื่นวิทยุ ดู 2 อย่างคับ
    1.ภาครับวิทยุของฟร้อนท์
    2. เสาอากาศคับ

4. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43

แผ่นมันออกมาแค่ปลายแผ่นอ่ะครับ ออกมานิดเดียวเองต้องใช้ที่หนึบ ถึงจะเอาออกมาได้

เหมือนว่ามันติดอะไรอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้