ผมขับอีซุมังกรทอง อยากลง 1J ต้องแปลงไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย noteae92, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noteae92

noteae92 New Member Member

1
    0
    0
    ตอนนี้สู้น้ำมันดีเซลไม่ไหว จะลง1Jติดแก๊สแล้วคับ ว่าจะลง 1G รึไม่ก็ 1J
    อันไหนมันดีกว่ากันคับ แล้วต้องแปลงไรมั้งคับ เพลากลาง เฟืองท้าย คับ ต้องหารุ่นไรมาใส่ถึงดีคับ
    แล้วต้องระเบิดห้องเครื่องไหมคับ ขอบคุณนะคับ

2. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    วาง 1J ดีกว่าครับ ทุบห้องเครื่องสักนิดหน่อยน่าจะดีครับ
    ตัดต่อเพลากลาง เฟืองท้ายเดิมไปก่อนก็ได้ครับ ลองดูก่อน ถ้าไม่พอใจค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

3. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
  4. nui_8829

nui_8829 New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุงมากคร้าบพี่

5. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ตาม นั้น......

6. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    ส่วนตัวผม ว่าเจ ดีกว่านะ แต่ตอนนี้ราคาเครื่องขึ้นสูงมาก ถ้าไม่โบก็จบง่ายหน่อย แต่ถ้าเป็นโบ ผมแนะนำนะว่า ติดแก๊สแบบหัวฉีด

7. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    แล้ว แต่ งบ เลือกกาน ตาม สบาย ..........mixxerก็ไช้ ได้ ........นะจ้า...

8. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    กินแก๊ส...

9. racing.team_641

racing.team_641 New Member Member

34
    0
    0
    ผมมี 1JZ GE ฝาดำครับ สนใจโทรเลยครับ ขายไม่แพง 087-5619893 บอยครับ

10. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    น่าจะประหยัดดีครับ ++

ตอนนี้ส่วนต่างของน้ำมันกับแก๊สสูงมาก ++

ถึงตอนนี้ค่าเครื่อง+ติดแก็สจะแพง ขับแค่ปีเดียว ก็น่าจะคุ้มค่าวางแล้วนะ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้