อยากถามเรื่อง shock upside down หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย claimmaker, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. claimmaker

claimmaker New Member Member

16
    0
    0
    ผมมีปัญหาเรื่อง shock upside down อยากจะถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ด้วยครับ คือผมใช้ ohlins pcv อยู่ แต่มันมีเสียงดังรบกวนมาก ไม่แน่ใจว่ามันพังรึป่าวหรือว่ายังไงกับอาการเสียงดัง ก่อก ๆ แก่ก ๆ แบบน่าเบื่อเลยอ่ะครับ เลยอยากจะถามนิดนึงว่า

1. จำเป็นรึป่าวครับว่าใช้ ๆ ไปมันจะต้องมีเสียงดัง สำหรับ shock ประเภทนี้
    2. มีวิธีบำรุงรักษายังไงบ้างครับ เพื่อทำให้เสียงมันเงียบขึ้นบ้างหรือให้มันใช้ไปได้นาน ๆ หน่อย
    3. แล้วถ้าไม่ใช้ shock ประเภท upside down แล้วพอจะแนะนำแบบประเภทอื่นหรือยี่ห้ออื่นที่คุณภาพพอ ๆ กันได้มั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุก ๆ คำตอบนะครับ รบกวนด้วยครับ

2. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    เบ้าโช๊คเป็น Ball joint หรือเปล่าครับ......ถ้าใช่....มันน่าจะดังจากตรงนี้.....ผมก็ใช้ โช๊ค Upside down ของ BILSTIEN แต่เบ้าโช๊คเป็น ยางแบบเดิมติดรถ......แต่ไม่มีเสียงดังครับ.............:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2008
  3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เสียงดังมันมาได้หลายที่ เช่นบอลจ๊อย ดังมาจากกระบอกโช๊ค ถ้าโชคร้าย ก็คือโช๊คพังวาวล์ยัน
    มันเป็นจุดอ่อนของโช๊คประเภทนี้ครับคือใช้ไปยังไงก็เสียงดังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้