LPG ที่จะขึ้นทะเบียนเปลี่ยนเชื้อเพลิงนะครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ป๋องแป๋ง ::., 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    สำหรับคนที่ยังไม่ขึ้นทะเบียนนะครับ
    ไม่ต้องใช้ เล่มทะเบียน ตัวจิงแล้วครับ เพราะ สำหรับตัวผมใช้ไฟแนนซ์ของ ฮอนด้าลิสซิ่ง เรื่องมากจิงๆ
    ถ้าที่อื่นยืมเล่มได้ครับ แต่เสียมัดจำ 3000-5000 ครับ ตอนนี้ก็ใช้ สำเนาคู่มือทะเบียนรถ ที่ ไฟแนนซ์ส่งมาให้ ทุกๆปี เฉยๆได้ครับ:D:D
    ข้อมูลอ้างอิง http://www.dlt.go.th/information/news/2551/121-2551.pdf
    เอกสารที่ใช้ก็มี
    1.ใบวิศวะ
    2.สำเนาทะเบียนบ้าน
    3.สำเนาบัตรประชาชน
    4.สำเนาคู่มือทะเบียนรถ
    5.สำเนาใบเสร็จร้านที่ติดตั้ง(ไม่แน่ใจ)

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตจว น่าทำ กทม ได้นะ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ก็ทำที่ไหนก็ได้แล้ นี่นา แมน:D:D

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    อย่างนี้ผมก็ไม่ต้องเข้าไปที่หมดชิตแล้วสิ
    ไปพื้นที่สี่ แถวหนองจอกได้สบายแล้ว อิอิใกล้บ้าน

ขนส่งน่าจะทำอย่างนี้มาตั้งนานแล้ว ประทับใจจริงๆ

5. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    เอาไปทำมั่งดีฟ่า แต่มันยังไม่เสร็จเลยหง่ะ

6. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    รถทะเบียนต่างจังหวัด ก้อแจ้งเปลี่ยนแปลงที่ กทม ได้แล้วใช่มั้ยครับ จะได้ไปทำซักที ครบ 1 ปีแล้ว :D

7. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    พี่อยู่แถวหนองจอกหรอครับ เห็นesสวยๆหลายคัน:D

8. ไม่ครับ อยู่ลาดกระบัง ครับ :D ใกล้ๆกัน

9. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    วันนี้เข้าไปขนส่งทางบก ว่าจะไปแจ้งเปลี่ยนแก๊ส ไปถึงตอน 7 โมง คนเยอะมากกกกกกกกกกก เลยว่าจะไปใหม่พรุ่งนี้ หกโมง เพื่อนๆคนไหนจะไปเจอกันนะครับ

10. psYchosis

449
    47
    0
    ผมก็ว่าจะไปพรุ่งนี้ แต่เป็น พื้นที่4 หนองจอก ไม่รู้คนจะเยอะหรือปล่าว :D แต่คงไปแต่เช้า

11. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0

สงสัยหน่อย ผมติดมาเป็นปีแล้วอะครับ จะต้องเสียค่าปรับไรป่าว
    แล้วก้อใบเสร็จรับเงินในข้อ 5 อะครับ มันเป็นบิลเงินสด ไม่ได้ระบุไรเลย จะต้องทำไงอะครับ

12. psYchosis

449
    47
    0
    วันนี้นั่งหาข้อมูลมา
    เห็นมีคนไปที่พื้นที่ 4 มีนบุรี (จริงๆมันอยู่แถวหนองจอก) มา คนน้อยมาก เขาไป 14.20 เสร็จ 15.20 ใช้เวลาแค่ชัวโมงเดียวเอง
    ใครสนใจก็ลองมาดูได้ครับ ส่วนเส้นทางก็โทรมาคุยได้

http://www.civicfdthailand.com/ipb_...id=892554&mode=threaded&start=100#entry892554

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้