จัดเวลาให้ลงตัวกับกีฬาkart

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 7 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ใจหายครับ เศร้าครับ ใกล้หมดเวลาว่างของผมแล้ว นี่เดือนกันยายนวันที่7แล้วนะครับ กระผมมีเวลาว่างอีกแค่ไม่กี่วัน หลังจากวันที่19/9/06ไปแล้วผมก็ต้องทำงานfull timeแล้วครับ ไม่รู้ว่าจะมีแรงมาขับคาร์ทต่อตอนเย็นวันweekdayอีกฤป่าว เรื่องเที่ยวคง เที่ยวโค คงไม่ต้องพูดถึง
    อยากสอบถาม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานfull timeแล้ว จัดเวลายังไงให้ลงตัวดีครับ:)

2. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ตอนเย็นไงครับเพราะปกติชาวกระป๋องก็มาหลัง19.00อยู่แล้วหนิ รอกันได้ครับถ้าจะมา แรกๆคงเหนื่อยหน่อยเพราะยังไม่ชิน ผมว่าคุณคงมาน้อยลงไม่เกินอาทิตย์ละ1-2วันหลอก คิดง่ายๆคือเลิกงานก็มาผ่อนคลาย+พบปะเพื่อนฝูง แต่อาจไม่ไปดื่มต่อหรือดื่มน้อยลงแค่นั้นเอง

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไม่น่ามีปัญหาหรอกเต้ย พี่ว่าดีซะอีก ประหยัดงบประมาณไว้ไปไถ่โคxxx ได้อีกเยอะ
    วันจันทร์ ถึง พฤหัส ทำงาน เสร็จกลับบ้าน (หมดแรง) อาจจะมีแว็ปๆ ไปโน่นไปนี่นิดหน่อย (อะนะ)
    ศุกร์เย็นก็เริ่มที่ MSL เสร็จต่อ PTT rca แล้วไปดืมต่อนิดหน่อยเป็นครั้งคราว กลับบ้านราวตี 3
    เสาร์เรียกหมอนวดมานวดที่บ้านตอนเช้า แล้วบ่ายไปขับ kart ใหญ่หลังซีคอน อาทิตย์วันครอบครัว
    พาเด็กๆ ไปเรียนว่ายน้ำ กับ เรียน golf ------------------------------------------------Happy สุดๆ
    แต่พี่กำลังจะเปลี่ยนวันครอบครัวไปเป็นวันเสาร์แล้ว อีกหน่อยคงต้องไปขับ kart ใหญ่วันอาทิตย์แทน

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    เห็นด้วยครับพี่ เรื่องขับคาร์ทใหญ่ วันอาทิตย์ จะได้ซ้อมกับพวกที่เค้าแข่งๆกันอยู่และมีประสบการณ์ไงครับจะได้แนะนำ+สอนผมไปในตัว:eek:

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมก็ทำงานทั้งวัน แถมกิจกรรมออกต่างจังหวัดอีก
    ทำงานก็เหนื่อย ไปก็งานต่างจังหวัดก็เหนื่อย
    แต่ยังไงก็ต้องแว๊บไปขับ ไม่รู้เป็นไร...ฮาๆๆ:p

ผมว่ายังไงพี่จะต้องมาเล่นเกือบทุกวันแน่ๆ ถ้าพี่ทำงานไม่ไกลมากครับ...:D :D :D

6. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ต้องดูที่รูปแบบของงานนะครับ

ต้องดูที่รูปแบบของงานนะครับ ว่าเป็นงานประจำแบบนั่งโต๊ะ 5-17 หรือ project คือไม่กำหนดเวลาเข้าออก แต่ถึงเวลางานต้องเสร็จ อีกแบบหนึ่งคือ งานเป็นกะ

มาขับ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เย็นก็ได้ครับ

บางทีทำงานแล้ว อาจจะเลิกขับโกคาร์ท ไปเลยก็ได้ เพราะ งานบางอย่าง ท้าทายและเพลิน มากครับ เพราะยิ่งทำ รายได้ยิ่งสูง

7. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ความคิดผมนะครับ เต้ย..ทำงานเสร็จก็ต้องพักผ่อน จัดเวลา ออกกำลังกายในส่วนกีฬาที่ชอบ พร้อมกับเจอเพื่อนๆ...วันๆมีแค่นี้ ชีวิตก็มีความสุขครับ ส่วนวันหยุด เต็มที่ ถ้าวันเสาร์ไม่ต้องทำงาน..วันศุกร์เย็นไปขับคาร์ทออกกำลังกาย..ไปดื่มกับเพื่อนๆ....วันเสาร์ตื่นสายๆสบายๆเย็นก็ไปขับคาร์ทเจอเพื่อนๆ ดื่มเบียร์เย็นๆพร้อมกับ....ดูสาวโคโยตี้พริ้วๆ...วันอาทิตย์ก็ไปซ้อมคาร์ท 2 จังหวะ....มีความสุขจะตายไป...

8. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    :eek: โหยยย ถ้าพี่เต้ยไม่อยู่อีกคนนี่ อย่างเหงาอ่ะ :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้